เตือน...ใวรัส โปรดอ่านครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย YTN, 5 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. YTN

YTN Member Member

226
    13
    18
    โปรดทราบ ....................อ่าน แล้วกรุณาแจ้งต่อด้วย...

ข้อ 1
    ถ้าคุณได้ รับ CELCOM สกรีนเซฟเวอร์ โปรดอย่าติดตั้งโดยเด็ด ขาด
    สกรีนเซฟเวอร์นี้เยี่ยมมากมันจะแสดงรูป โทรศัพท์มือถือโนเกียพร้อมข้อความบอกเวลา
    หลังจากที่ มันเริ่มทำงาน เครื่องคอมพ์ของคุณจะไม่สามารถบูทได้อีกต่อไป
    เครื่องคุณจะช้ามาก มันจะทำลายฮาร์ดดิสก์ของคุณ
    ไฟล์โปรแกรมชื่อ CELLSAVER.EXE

ข้อ 2
    โปรดระวัง ! ถ้า มีใครใช้ชื่อ SandMan เชิญชวนให้คุณเข้าไปเยี่ยมชมโฮมเพจของ เขา
    อย่าเข้าไปเด็ดขาด อยู่ในผู้ให้บริการ กลุ่ม geocities โฮมเพจนี้จะล้วงความลับคุณใน Drive : C ได้
    อย่าเข้าไปเด็ด ขาด

ข้อ 3
    ถ้าคุณได้ รับ E-Mail ชื่อเรื่อง ' Win A Holiday '
    อย่าเปิดเด็ดขาดให้ลบทิ้งทันที ไมโครซอฟต์เพิ่งประกาศว่า
    มีไวรัสที่จะลบทุกอย่างในฮาร์ดดิสก์ของคุณ และขณะนี้ยังไม่มีวิธี แก้ไข

ข้อมูลจาก forward mail

2. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    ขอบคุณครับ

3. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ขอบคุณเช่นกันครับผม...:D

4. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ขอบคุงครับผม

5. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ขอบคุณ ครับบบบบ

ทางที่ดี ปล๊อก Pop up ไปก่อนนะ ครับ
    ส่วนเมล ก็ พวกที่แนบ ไฟล มา เอา Anti Virus Scan ก่อนเปิด นะครับ

6. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ขอบคุณครับผม

7. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    น่ากลัวมาก

8. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
  9. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    thank you :D:D

10. Kobkero

Kobkero New Member Member

559
    24
    0
    ขอบคุงค๊าบ

11. NV_BOYZ

NV_BOYZ New Member Member

173
    14
    0
    ขอบคุณครับ

12. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    น่ากั๊วน่ากัว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้