จะแรงขึ้นมั้ยครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย specie04, 12 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. specie04

specie04 New Member Member

8
    0
    0
    ขอถามผู้รู้หน่อยครับ คือรถผมES04 / MT ครับล้อ 17 อย่างอื่นไม่ได้ทำอะไร วิ่งได้ 200 km/h ครับ
    ถ้าผม ใส่กรองปลอยอย่าง K&N หรือ SIMOTA แล้วเปลี่ยนปลายสักใบ อย่างSPOON N1 ใส่ตรง รถผมจะวิ่งกว่าเดิมมั้ยครับ, ประมาณเท่าไหร่, แล้วต้นจะดีขึ้นกว่าเดิมหรือป่าว ขอบคุณมากๆๆครับ

2. specie04

8
    0
    0
    จะแรงขึ้นอีกป่าวครับ

รถผม ES 04 /MT ครับเดิมๆใส่ล้อ 17 วิ่งได้ 200 km/h ครับ ถ้าใส่กรองเปลือยอย่างSIMOTA หรือ K&N แล้วเปลี่ยนปลายท่อสักใบ อย่างSPOON N1 ใส้ตรง รถผมจะวิ่งกว่าเดิมมั้ยครับ, แล้วจะวิ่งได้สักเท่าไหร่ครับ ,ต้นจะดีขึ้นหรือป่าวครับ คือว่าอยากจะแรงอีกสักหน่อยน่ะครับ ขอบคุณมากกครับ

3. Khing_CR

Khing_CR New Member Member

205
    11
    0
    ลองเปลี่ยนปลายท่อก่อนครับแล้วค่อยเปลี่ยนกรองเพราะ SIMOTA ต้นจะหายไปนิดนึงอ่ะครับ ส่วน K&N รอท่านต่อไปมาตอบครับ

4. specie04

8
    0
    0
    จะแรงขึ้นอีกป่าวครับ

รถผม ES 04 /MT ครับเดิมๆใส่ล้อ 17 วิ่งได้ 200 km/h ครับ ถ้าใส่กรองเปลือยอย่างSIMOTA หรือ K&N แล้วเปลี่ยนปลายท่อสักใบ อย่างSPOON N1 ใส้ตรง รถผมจะวิ่งกว่าเดิมมั้ยครับ, แล้วจะวิ่งได้สักเท่าไหร่ครับ ,ต้นจะดีขึ้นหรือป่าวครับ คือว่าอยากจะแรงอีกสักหน่อยน่ะครับ ขอบคุณมากกครับ

5. ahingrace

ahingrace New Member Member

467
    54
    0
    ผม mt. ใส่กรอง kn ปลายเดิม...วิ่งดีครับต้นจัดขึ้น
    215-45-17

6. Ti_Es03

Ti_Es03 New Member Member

40
    2
    0
    ก็วิ่งดีขึ้นหน่อยนะครับ ของผม MT เดินท่อใหม่ตั้งแต่เฮด และกรองเปลือย 1 ใบ
    ก็วิ่งได้ 220 ยังไม่สุดนะครับ ล้อ 17

7. ES_DRAW

ES_DRAW New Member Member

164
    15
    0
    เปลี่ยนแค่พักปลายไส้ตรง ซัก 2 นิ้ว ก็วิ่งได้ 220 แล้วอ่ะคับ ลองกดยาวๆดูคับ

8. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    เ ป ลื่ ย น พั ก ป ล า ย ไ ส้ ต ร ง + ก ร อ ง เ ป ลื อ ย ยั ง ไ ง

ค ว า ม เ ร็ ว ป ล า ย ก้ อ ดี ขึ้ น คั บ ท ะ ลุ 2 0 0 แ น่ น คั บ

9. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    ก็อาจจะทำให้ออกตัวดีขึ้นครับในตีนต้นตีนปลายคงได้อีกนิดนึงครับ

10. kobon

kobon New Member Member

86
    3
    0
    แล้วถ้าอยากให้ต้นดีขึ้นต้องทำไงบ้างครับ ของผมเดิมๆ mt ครับ

11. romantical_ES

romantical_ES New Member Member

398
    21
    0
    mt ... แรงจัง

12. jed-civic es

jed-civic es New Member Member

350
    33
    0
    SIMOTA สวยแต่รูปจูบไม่หอม............จบ

13. จูบไม่หอมจริงหรอสู้แก้มสาวๆไม่ได้ใช่ไหมครับ:D

14. jed-civic es

jed-civic es New Member Member

350
    33
    0
    อิอิ ช่วงนี้ยิ่งของขาดด้วยสิ:D

15. Juy115PowerHaus

Juy115PowerHaus New Member Member

448
    5
    0
    ระวังนะครับ เดิมๆก็แรงแล้ว...ทำไปทำมาปลายร่วง ทางยาวๆเคยโดนSTDสวนมาแล้ว ต้องชิดซ้ายไปก่อน เลยกลับมาใส่ของเดิม 555

16. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    เกียร์ MT แรงจังเลย

17. Pug_Saba A da

Pug_Saba A da New Member VIP

285
    14
    0
    1.เปลี่ยนแค่หม้อพักปลายแนะนำไส้ตรง แรงขึ้นนิดหน่อย
    2.เดินท่อทั้งเส้น ขนาดแล้วแต่ความพอใจ เช่น 1.7", 1.8", 2.0" ทั้งเส้น หรือจะใหญ่กว่านี้ก็ต้องลองเองครับเพราะความชอบแต่ละคนไม่เหมือนกันขึ้นอยู่กับการใช้งานหลักๆ ถ้าวิ่งในเมืองรถติดก็ขยายใหญ่นิดหน่อย ถ้านอกเมืองโล่งๆก็ใหญ่ๆไปเลย
    3.อยากแรงกว่านี้ก็ทำ header ครับ

นี่คือวิธีให้รถวิ่งขึ้นและเซฟเครื่องยนต์ให้อยู่กับเราไปนานๆมากที่สุด

ถ้าอยากแรงขึ้นกว่านี้และยอมให้ฝุ่นเข้าไปในเครื่องบ้างก็ต้องทำกรองอากาศครับ แบบไหนก็ขึ้นอยู่กับความชอบส่วนตัวของแต่ละคนครับ

ข้อมูลอื่นๆอ่านได้ใน Racing Theory ใน www.sabaada.com ครับ

ปล. ความเห็นเรื่องการโมดิฟายของแต่ละคนย่อมต่างกัน เพราะการใช้งานของแต่ละคนที่ต่างกัน ฉะนั้นบางสิ่งทำกับรถคนนี้แล้วดีอาจจะไม่ดีกับรถเราก็เป็นได้เพราะการใช้งานที่ต่างกันครับ
    ทางที่ดีที่สุดคือต้องลองผิดลองถูกด้วยตัวเอง แล้วผิดจะเป็นครูครับ

ที่ผมกล่าวมาก็เป็นความเห็นส่วนตัวเช่นกันครับ โปรดคิดเองอีกทีครับ แล้วค่อยตัดสินใจ และอย่าไปเชื่อร้านท่อซะหมดเพราะมันไม่มีใครจริงๆใจกับเราจริงๆ หรือรู้จริงๆหรอก เพราะมันคือธุรกิจ.. เค้าขายท่อเพื่อได้เงิน เค้าต้องการเงินจากเรา ยิ่งขายมากก็ยิ่งรวย

มีอะไรคุยกันได้ยินดีช่วยเหลือครับ
    www.sabaada.com
    thontthont.hi5.com
    [email protected]

18. manhaha

manhaha New Member Member

41
    1
    0
    ของผมเดิน2.0นิ้วปลายSPOON n1 ครับหม้อพักใส้ตรงกลางอีก2ใบกรองเปลือย วิ่งดีนะครับลองดู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้