สอบถามเพื่อนสมาชิก เรื่องฝาไฟบอร์

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย Aon_CK4, 1 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Aon_CK4

Aon_CK4 New Member Member

5
    0
    0
    หวัดดีครับ พอดีผมไปใส่ฝาไฟเบอร์ทรง อีโว 6 มา แล้วสังเกตุว่าเวลาวิ่งประมาณ 100 ขึ้นไป มันจะมีเสียง รีดลม ฟิ้วๆๆๆ ที่ฝากระโปรงหน้าดังมากครับ ไม่ทราบว่าเพื่อนเป็นกันหรือเปล่า แล้วมันมีวิธีแก้ไขมั๊ยครับ ขอบคุณครับ

2. ขะโม่เฮ่

ขะโม่เฮ่ Member Member

856
    13
    18
    ถ้าปกติมันก็มะน่าจะดังนะคับ
    อันตรายอ่า ลองดูตัวล็อกให้ดี ถ้าหลุดมาจะยาวเรย
    ปล ไฟเบอร์ของสำนักไหนอ่าคับ

3. Aon_CK4

Aon_CK4 New Member Member

5
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ เป็นของ ครีเอทอ่ะครับ..... เด๋วก็คงชินมั้ง.....พี่เค้าบอกว่าเรื่องหลุดไม่ต้องกลัวยังงัยก็ไม่หลุด แต่เวลาเข้าอู่ให้ตรวจดูนิดนึงก่อนออกน่ะครับ

4. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    เสียงน่าจะมาจากช่องระบายด้านบนฝา

แนะนำให้หาตัวล๊อคมาใส่ดีที่สุด

ของผมCK คันเก่า ใส่ฝา Evo6 เปิดตีกระจกมา2รอบแล้วว ไม่มีตัวล๊อค

บางทีวิ่งเร็วๆๆล๊อคเดิมเอาไม่อยู่เด้งหลุด

5. CIID

CIID New Member Member

5
    0
    0
    ฝางานไม่ดีป่าวครับ - -

6. E21EUN

E21EUN New Member Member

13
    1
    0
    ไปถามแถวข้าง ร.พ.กลางมา ฝาไฟเบอร์ อีโว 3 พร้อม ทำสี 8,500- แพงไปหรือเปล่าครับ และฝีมือที่นี่เป็นยังไงใชได้หรือเปล่า หรือมีที่ไหนที่เพื่อนๆพอจะแนะนำได้บ้าง ผมอยู่ละแวกรามอินทราครับ

7. ขะโม่เฮ่

ขะโม่เฮ่ Member Member

856
    13
    18
    ราคานี้ พอๆกะฝาแท้เลยคับ

8. wittayakorn

wittayakorn New Member Member

207
    3
    0
    ราคาแรงจัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้