แนะนำ Sub ให้สักคู่หน่อยนะครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย เจฟ, 10 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เจฟ

เจฟ Guest

0
    0
    0
    กำลังหาเรื่องเสียเงินครับ อยากได้ซับ 12 นิ้ววอยซ์คู่ หนักๆ โหดๆ เก็บตัวไวๆ อัดได้ แต่พอฟังเบาๆ ในรถต้องได้นื้อด้วยสักคู่นึงครับ
    มีคนแนะนำ Topez, MTX กับ Mmats มาน่ะครับ ไม่รู้ว่าแอมป์ Formula X 1000D จะขับออกหมดมั๊ยครับ (ตู้แบนด์พาส)

2. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    เก็บตัวไวๆ ให้ MTX คับผม

3. เจฟ

เจฟ Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ แล้วแอมป์จะขับไหวมั๊ยครับ ออกหมดมั๊ย หรือต้องใช้ตัวละดอกไปเลย

4. Robin

1,612
    45
    0
    อย่างต่ำๆของ MTX ถ้า 10 นิ้ว แอมป์ควรจะมีซัก 150 วัตต์ Rms นะคับ แต่ถ้า 12 นิ้ว น่าจะมีซัก 200 วัตต์ Rms คับผม ก็ลองเช็คกับตัวแอมป์ดูคับ

แต่ถ้าข้ามไปเล่นตัวสูงๆ ก็อาจจะต้องมี 300 วัตต์ RMS ขึ้นคับ

5. rover

rover New Member Member

23
    0
    0
    ตามที่เคยตอบไปข้างต้นแล้วนะครับว่า ซัฟ 12 นิ้ว ถ้าเป็นรุ่นใหญ่ทั้งสองรุ่นนี้แอมป์ Formula X 1000D ไม่สามารถขับออกได้หมดนะครับ ต้องอย่างน้อย 2000w ขึ้นไปครับ ถึงจะออกหมดครับ ถ้าเป็น MTX รุ่น RT , 4500 ก็ได้ครับ สามารถขับได้อยู่แล้วครับ ถ้าเป็น mmats ลองดูเป็นรุ่น P2.0 ก็ใช้ได้ครับ แอมป์ตัวนี้สามารถขับได้ครับ ลองดูนะครับ สามารถติดต่อได้ที่ 01-424-4888 แมค ขอบคุณมากครับ

6. butt

butt New Member Member

1
    0
    0
    ผมมีซับ Image Dynamics IDQ12 D4 V2 ขนาด 12 นิ้ว ขาย..

ลำโพงยี่ห้อ Image Dynamics IDQ12 D4 V2 ขนาด 12 นิ้ว เป็นซับที่ออกแนว หนัก แน่น นุ่ม ออกแนวไฮเอ็นด์เหมือนลำโพงของ JL
    เน้นความเป็นดนตรีที่สูง มีเนื้อเบสที่มีมวล ฟังแล้วมีเนื้อเสียงของเบสมากออกเป็นลูกๆเลยครับ รับประกันว่าเยี่ยมครับ ขาย 12000 บาทครับ 09-8047345 <คุณ butt>

7. Robin

1,612
    45
    0
    หนักๆโหดๆอัดๆ ผมว่า Image Dynamic ไม่เข้าแนวนะคับ ถ้าเล่น MTX / JBL / MMAT / Kicker น่าจะไปได้ดีกว่านะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้