ช่วยดูรถคันนี้หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย daisuke-ts, 3 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. daisuke-ts

daisuke-ts New Member Member

1
    0
    0
    คือผมอยากได้ evo 5-6 อะ แต่ไม่มีความรู้เรื่องevo เลย

พี่ช่วยแนะนำวิธีดูรถevo มือสองหน่อย

และอีกอย่างคือใครเลยไปดูรถคันนี้มาบ้างครับ หรือใครรู้ประวัติช่วยบอกหน่อยครับ
    http://www.one2car.com/CarInfor/cardetails.aspx?caridx=J24071206&row=2

pm มาก็ได้นะครับ ขอบคุนล่วงหน้าครับ

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เรื่องดูรถแปลงอีโว นี้รายละเอียดเยอะมากจริงๆ ครับ
    ต้องไปดูให้เห็นด้วยตา บางครั้งขนาดคนเล่นอีโวมานานยังผม ถ้าเต๊นท์ไม่ทราบว่ารถแปลงมาจากอู่ไหน ก็ไม่สามารถมั่นใจได้เหมือนกัน
    เพราะขั้นตอนในการตัดต่อตัวถัง การเลือกใช้ลวดเชื่อมสปอท์ตัวถัง มีความสำคัญต่อความปลอดภัยของรถคันนั้นสูงมากครับ
    ถ้าไม่ทราบว่าแปลงมาจากอู่ไหน ตรวจสอบประวัติไม่ได้ อย่าเสี่ยงครับ

ตรวจสอบเบื้องต้น
    1. ต้องทราบก่อนว่ารถ แปลงมาจากที่ไหน แล้วไปสอบถามประวัติกับที่อู่นั้นๆ
    2. ดูเอกสารเล่มทะเบียน ตรวจสภาพการดัดแปลงสภาพถูกต้องหรือไม่ เพราะต้องนี้มีค่าใช้จ่ายสูง ถ้ารถผ่านขั้นตอนตรวจภาพแปลงขับสี่มาแล้ว คุณไม่ต้องไปจ่ายอีก

ส่วนที่เหลือ พวก
    1. ความสมบูรณ์ของเครื่องยนต์
    2. การตัดต่อตัวถัง การแปลงแพท้าย
    3. ความแข็งแรง
    4. งานสี
    ต้องเห็นด้วยตา และทดลองขับทดสอบเท่านั้นครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้