รบกวนขอคำแนะนำเรื่องการเครมสีทั้งคันด้วยครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย jzz31, 26 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jzz31

jzz31 New Member Member

20
    1
    0
    คือจริง ๆอยากเปลี่ยนสีรถใหม่น่ะครับ อยากรบกวนสอบถามผู้มีประสบการณ์แนะนำให้หน่อยครับว่า ถ้ารถเราสีไม่เป็นรัย แล้วจะเครมสีทั้งคัน เพื่อจะเปลี่ยนสีใหม่ ต้องทำอย่างไรบ้างครับที่จะสามารถเครมได้ แล้วถ้าเราจะเปลี่ยนสีใหม่ต้องมีค่าส่วนต่างให้กับทางอู่อีกหรือไม่และขอคำแนะนำเรื่องอู่ที่สามารถให้คำแนะนำพร้อมกับทำสีเนียน ๆ ว่ามีอู่ไหนบ้างครับ ผมอยู่ศรีนครินทร์ ครับ
    ขอคำแนะนำด้วยนะครับ:sad::sad::sad:

2. Tu_Ut

Tu_Ut New Member Member

303
    26
    0
    จิงแล้วถ้าหาดีๆ ก้อน่าจะเจอรอยนะคับ

ส่วนมากถ้าเคลมรอบคันแล้วก้อให้ คู่กรณีเป็นสิ่งที่ไม่มีชีวิต เช่นกระถาง กิ่งไม้ หิน อะไรพวกนี้อ่า จะได้ไม่โดนเอกเซบ
    แต่ถ้าเคลมที่เดียวหมดเลยก้ออาจจะโดนเอกเซบได้ ค่าเอกเซบ มีตั้งแต่ 2000-6000
    แนะนำว่าให้ค่อยๆเคลมไปดีกว่านะ ทีล่ะ 2-3ชิ้น จะได้ไม่โดนเอกเซบ

ส่วนเรื่องส่วนต่างที่ต้องเสียก้อ เป็นพวก วงกบประตู ฝาท้ายข้างใน อะไรพวกนี้ที่เรามองจากภายนอกไม่เห็น ก้อ+เพิ่มไปอีก4000-8000แล้วแต่อู่อ่าคับ ในกรณีทามสีแต่ภายในนะ คือไม่ได้ลื่อมาพ่นทั้งคัน

ส่วนเรื่องอู่ไม่ค่อยรู้เรื่องอ่า ไว้รอผู้รู้มาตอบล่ะกานคับ

3. ต้นes

ต้นes New Member Member

59
    0
    0
    ถ้าผมจะเครมทำสีกันชนหน้าหลัง แล้วเอางานดิบskirtรอบคัน ทำไปพร้อมกัน+ติดตั้ง จะบอกประกันยังไงดีครับ

4. Modcula

Modcula New Member Member

49
    1
    0
    ตกลงกะอู่เลยครับแต่ทำเป็นเคลมชิ้นเดิมแหละ ได้อยู่แล้วทำมาแร้วอ่ะคับ แล้วค่อยเอางานใหม่ไปเปลี่ยนชิ้น คิคิ

5. dewgiovany

dewgiovany New Member Member

73
    3
    0
    ต้องทำแผลเองขึ้นมาที่รถครับ แระเคลมที่ล่ะ 2-3 ชิ้นจะไม่โดนเอกเซฟ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้