crown (RS60)

การสนทนาใน 'Good Old Car' เริ่มโดย โรจน์ crown, 7 พฤษภาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
    ปัจจุบันได้ใช้ รถcrown (RS60) ได้ผ่านมีการวางเครื่อง 1G-GTE และได้ทำสีใหม่รอบคัน แต่ว่าผ่านในเดิมๆ จึงมีความคิดที่จะซ่อมแซมใหม่ โดยคราวนี้มีงบประมาณ สามแสนบาท อยากทราบว่าถ้าต้องการเปลี่ยนคอนโซลใหม่ เดินระบบไฟใหม่ทั้งรถ ถ้าเป็นไปไปได้ก็อยากจะวางเครื่องใหม่ด้วยในตระกูลเจ และถ้าต้องการทำช่วงล่างนิดหน่อยเพื่อลองรับกับเครื่องตัวใหม่นั้นไม่ทราบว่า จะพอใหม่กับงบเท่านี้หรือมีข้อแนะนำอะไรก็ช่วย บอกด้วยนะครับ ถ้าเป็นไปได้ช่วยแนะอู่ให้ด้วยก็จะดีมากครับ คือไม่อยากขายรถเพราะขายไปก็เสียดายแถมไม่ได้ราคาอีกด้วย ขอบคุณมากครับ

1. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    มีงบตั้งสามแสน เหลือ ๆ เลยครับ
    ผมแนะนำตามนี้นะ

วิ่งไปเชียงกงปทุมวัน ไปหาร้านที่เปิดตู้เองเช่น PHT, P&P , ปทุมวันอะไหล่ยนต์ แล้วให้เขาไปหารถที่ Junk ญี่ปุ่นของเจ้าคราวน์ตัวนี้ทั้งคัน
    แล้วคุณก้อซื้อมาตัดครึ่งทั้งคัน ราคาไม่ถึงแสนห้าหรอกครับ เท่านี้ก้อได้สภาพสวย ๆ เดิม ๆ สไตล์ญี่ปุ่นแล้ว
    ลงเครื่อง J ก้อใช้งบประมาณไม่ถึง สี่หมื่นห้า ยังเหลือตังเอาไปทำสีอีก

อยากได้รายละเอียดอะไรก้อถามมานะครับ

2. C a r r e r a

C a r r e r a New Member Member

128
    1
    0
  3. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    เห็นด้วยครับ

:D View attachment 247291

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้