เซ็งๆๆๆ...ซวยๆๆๆๆ....เฮ้อๆๆๆๆ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย @blue_sky@, 10 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. @blue_sky@

@blue_sky@ New Member Member

119
    0
    0
    :cry::cry: คือเมื่อวันที่ 8 ที่ผ่านมาได้ขับรถไปทำงานตามปกติอ่ะ แต่มันคงเป็นคราวซวยรึไงก็ไม่รู้...ดันขับเลยที่จอดรถ ก็เลยต้องถอยกลับมาแต่ยังไงก็ไม่รู้ดันถอยไปชนรถผจก.mkt เข้าให้...โอ๊ยซวยแล้วตรู...ไอ้เรามันก็แค่พนักงานธรรมดาซะด้วยสิ..ทำไงดีเนี่ย:cry::cry: ประกันก็เพิ่งหมดไปยังไม่ได้ต่อซะด้วย..เอาไงดีว่ะ ก็เลยไปนั่งตั้งสติ...แล้วก็เลยโทรไปปรึกษาเพื่อน ๆ บอกว่ามีคนเห็นมั้ย..แต่เท่าๆที่ดูก็คงไม่มีคนเห็น เพราะ รปภ.ก็ยังไม่รู้เรื่องเลย ก็เลยคิดว่าตอนเที่ยงจะโทรไปคุยกับพี่เค้าซะหน่อยว่าเราชนรถเค้านะ...
    ...แต่โทรไปเค้าก็ไม่อยู่ ลูกน้องเค้าบอกว่าไปกับลูกค้า..คงจะไม่เข้ามาอีก..พอ 6 โมงเย็นก็เลยกระหน่ำโทรหาพี่เค้า
    ผม : "พี่คับ..คือผมถอยรถชนรถพี่อ่ะคับ"
    ผจก : "เฮ้ยไม่ใช่หรอกมั้ง..เพราะผมออกมาข้างนอกเนี่ย ตอนนี้ผมยังอยู่กับลูกค้าอยู่เลย คุณคงจำผิดแล้วมั้ง"
    ผม : "ถ้ายังงั้นผมขอโทษคับพี่"
    .................................................................
    แต่ผมก็มั่นใจนะว่า ผมถอยรถชนรถเค้า
    จนเช้าวันรุ่งขึ้นเค้าก็ยังไม่มีอะไร พอตอนเที่ยงก็โทรมาหาผม บอกว่าเป็นรอยจิง ๆ ด้วย ก็เลยเรียกผมไปคุยว่าจะเอายังไง

ผม : พี่คับผมขอโทษ..ผมยินดีรับผิดชอบทุกอย่างคับ เพราะประกันผมเพิ่งหมดอ่ะ แล้วผมก็ต้องซ่อมรถผมเองด้วยอ่ะคับพี่
    ผจก : คุณเชื่อมั้ย ผมยังไม่เห็นรอยเลยนะ ถ้าคุณไม่โทรบอกผม ผมก็ไม่รู้ แล้ว รปภ. ไม่รู้เรื่องเหรอ ผมต้องเล่นงานพวกนี้ซะหน่อยแล้ว.."
    ผมคิดในใจ..อ้าวซวยแล้วสิ งั้นคนอื่นก็เดือดร้อนกันไปหมดสิเนี่ย..
    ผจก : ถ้างั้นผมจะเอาไปให้ 0 ตีราคานะ แล้วคุณมีงบเท่าไหร่ล่ะ
    ผม : "......."
    ผจก : โอเค..คุณไปทำงานได้แล้ว เดี๋ยวจะเสียงานเสียการกันไปหมด

จนวันนี้ ผจก.ฝ่ายรักษาความปลอดภัยโทรมาสอบถามผมกันใหญ่เลยว่า ไปชนมาเมื่อวันที่ 8 ทำไมมาแสดงความรับผิดชอบเอาวันนี้..งงสิคับ ผมบอกว่าผมแจ้งพี่เค้าไปตั้งแต่วันที่ผมชนเค้าแล้ว แต่เค้าก็ไม่สนใจ ..แล้วก็เลยมี mail ภายในบริษัท แจ้งเวียนไปทั่วเลยว่าถ้าเกิดเหตุการณ์แบบนี้ให้แจ้ง รปภ.ด้วย ผมก็เอ๊ะทำไมต้องเป็นเรื่องใหญ่ แล้วถ้ามันเกิดในห้างไม่ต้องแจ้งให้เจ้าของห้างต้องลงมาดูเลยเหรอคับ หรือเพราะผมเป็นพนักงานธรรมดา ๆ แต่เค้าเป็นผจก.คับ แค่อยากระบายเฉย ๆ คับ เซ็งจิตจิงๆๆๆๆๆ ขนาดทำความดี..แต่เหมือนเป็นผู้ร้าย เดินไปทางไหนก็มีคนมองว่าชนแล้วหนี :cry::cry::cry:

2. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    เ ข้ า ใ จ ค ว า ม รู้ สึ ก เ ล ย คั บ ยั ง ไ ง ก้ อ เ สี ย ใ จ ด้ ว ย น ะ

คั บ ซ่ อ ม เ ส ร็ จ เ ดี ย ว ก้ อ อ อ ก ม า ส ว ย ก ว่ า เ ดิ ม คั บ

3. louis_car

louis_car New Member Member

132
    7
    0
    อย่าคิดมากครับ...คุณกำลังอยู่ในโลกความเป็นจริงอยู่ ฉะนั้นถึงคุณจะทำดีหรือเลว คนอื่นเค้าก็ไม่รู้เท่ากับตัวคุณเองหรอก (เห็นๆอยู่ว่าทุกวันนี้เป็นอย่างไร อย่างนักการเมืองบางคนเราก็เห็นๆกันอยู่...อิอิ) จงภูมิใจไว้ครับๆ

4. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    เสียใจด้วยนะครับ

5. A100

A100 New Member Member

62
    0
    0
    เห็นใจคับ

6. chai_es

chai_es New Member Member

202
    13
    0
    ลูกผู้ชายดีคับ

7. NAMTAWHOO

NAMTAWHOO New Member Member

356
    44
    0
    วันนึงทุกอย่างจะชัดเจนเองนะครับ งัยๆก็สู้ๆนะครับ " ทำดี ต้องได้ดี " ครับ

8. oleo_unlimit

oleo_unlimit New Member Member

47
    1
    0
    เป็นกำลังใจให้ละกัน
    ทำใจซะ
    คิดว่าเราทำดีที่สุดได้แต่นี้
    ใครจะพูดยังไงก็ช่าง เค้าไม่ใช่ตัวเราเค้าไม่รู้หรอกว่าเรารู้สึกอย่างไร
    แล้วเวลาจะช่วยรักษาแผลใจให้คุณเอง

9. soda_get

soda_get New Member Member

447
    52
    0
    เสียใจด้วยนะครับ

10. THE BOY

THE BOY New Member Member

354
    38
    0
    เสียใจด้วยนะครับ..."อ่านแล้วเข้าใจเลย"..เซ็งแทนเลย

11. jk2475

jk2475 New Member Member

332
    40
    0
    :)ทำดีที่สุดแล้วครับ แมนมั่กๆ:)

12. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ..........อ่านแล้วบอกได้เลยคับ....คุณลูกผู้ชายตัวจริง...สมัยนี้ไม่มีใครที่ทำผิดแล้วยอมรับผิดหรอกคับ....มีน้อยมากๆ

....ทำดียังไงชักวัน..ความดีก็จะกลับมาหาตัวคุณคับ...เชื่อเถอะ.......

13. @blue_sky@

119
    0
    0
    ขอบคุณทุกคน ๆ มากคับ..ได้แต่ทำใจคับ

14. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    น่านับถือมากเลยคับ เยี่ยม

15. mymothersexy

mymothersexy New Member Member

129
    7
    0
    ผู้ชายต้องงี้

พี่ทำถูกแล้วพี่

สู้ ๆ ๆ ๆ อาจกดดันนิหน่อย

16. @blue_sky@

119
    0
    0
    :cry::cry: ผมขอบคุณจิง ๆ ทั้ง ๆ ที่พวกคุณไม่มีใครรู้จักผม แต่คุณกลับเข้าใจในสิ่งที่ผมกำลังพยายามที่จะทำ...แต่กับเพื่อนร่วมงานของผมหรือคนที่ผมรู้จักที่บริษัทกลับไม่มีใครเข้าใจในสิ่งที่ผมพยายามจะทำมันเลย ...ผมขอบคุณจิง ๆ ที่มี civic es group ถึงแม้มันจะเป็นเพียงแค่คลับเล็ก ๆ แต่มันคือที่ ๆ มีกำลังใจอันยิ่งให้ผมในตอนนี้.ซึ่งผมไม่สารถหาได้จากในที่ทำงานของผมเลย...ผมขอบคุณจากใจผมจิงๆ คับ ซักวันผมต้องไปรู้จักกับพวกคุณแน่นอน..ผมสัญญา :cry::cry:

17. maew es

maew es New Member Member

9
    1
    0
    เราคือพนักงานธรรมดาๆ = ลูกจ้าง
    เขาคือผู้จัดการอันสูงส่งก็ = ลูกจ้าง
    แตกต่างตรงที่มีหน้าที่ต่างกันเท่านั้นเอง......
    คนที่มีอำนาจอยู่ในมือแต่กลับใช้ไม่เป็นก็ทำให้คนอื่นวุ่นวายไปหมดมันก็เป็นเช่นนี้แล...
    เราก็เป็นคนคนหนึ่งที่ทำในสิ่งที่ดีที่ถูกต้องแล้ว...อะไรจะเกิดขึ้นก็ปล่อยมันไป.............เรารู้สึกดีกับสิ่งที่เราทำก็โอแล้วครับ.
    เป็นกำลังใจให้ครับ........

18. idatanet

idatanet New Member Member

58
    3
    0
    ขอชมจริงๆ เลยครับ ลูกผู้ชายจริงๆ เลยครับ

แต่ผมว่า ที่มีจดหมายเวียน มาเพราะ มาจาก รปภ ที่โดนเม้งมากกว่า แล้วมันก็หาเรื่องปัดความผิด
    เพราะโดนผุ้ใหญ่เฉ่ง มา

ผมว่า จากคำพูด ผจก ที่ว่า เค้าเองยังไม่เห็นรอย แล้ว คุณโทรบอกเค้า ผมว่า เค้าน่าจะนับถือน้ำใจคุณนะครับ

จงภูมิใจครับ ตัดสินใจไปแล้ว ทำดีสุดแล้วครับ

19. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    อยากคิดอะไรมากครับ เรื่องมันเกิดขึ้นแล้ว เดี๋ยวมันก็ดีเอง ยังไงก็ทำถูกแล้วครับ นับถือ นับถือ

20. jack2004

jack2004 New Member Member

40
    7
    0
    น่าเห็นใจคับ:sad:

21. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    ถ้าเป็นผม ผมคุยกับ HR เลยว่าเอาไง
    ผมไม่สนใจหรอกว่าใหญ่แค่ไหน ถ้าเราแสดงความรับผิดชอบ แล้วยังมาเป็นแบบนี้ ต้องร้องเรียนครับ ประวัติการโทรเรามี
    บริษัทอื่นยังมีงานให้ทำอีกเยอะครับ

22. agelus

agelus New Member Member

69
    6
    0
    ภูมใจว่าเราทำในสิ่งที่ถูกต้องครับ ถ้าเราทำดียังไงมันต้องเห็นผลแห่งความดีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้