รบกวนถามเรื่องกระจกมองข้างของ B14 ครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย cafe_luciny, 4 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. cafe_luciny

cafe_luciny New Member Member

6
    0
    0
    กระจกมองข้างของผมมันสียน่ะครับ
    ด้านซ้ายพับได้ไม่สุด และไม่สามารถพับกลับได้เหมือนเดิม
    ส่วนด้านขวาพับกลับได้ปกติ
    แต่ทั้ง 2 ข้าง ไม่สามารถปรับมุมมอง ขึ้น-ลง ซ้าย-ขวาได้
    ไปให้ช่างดู เค้าบอกว่า มอเตอร์เสีย แต่ต้องซื้อเปลี่ยนทั้งชุด
    เพราะไม่มีอะไหล่แยกขาย
    คือ ทั้งตัวกระจก กรอบกระจก รวมทั้งกลไกข้างในด้วย
    มือ 2 ข้างละ 1500 แพงไหมครับ
    ลองโทร.ไปถามที่ศูนย์ เพื่อหวังว่าจะมีอะไหล่แยก
    เค้าบอกว่าทั้งชุดเหมือนกัน ข้างละ 5450
    เพื่อนๆ มีคำแนะนำอะไรไหมครับ
    พอหาซื้อที่ไหนได้บ้าง
    หรือข้างละ 1500 แพง หรือถูกอย่างไร
    รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณ

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ผมว่าหาเซียงกงมือ 2 ข้างนึกไม่น่าจะเกิน 1000 นะครับ อยู่แถวไหนอะครับ มีแหล่งของถูกครับ โทรมาคุยได้ เดียวบอกแหล่งราคาประหยัด......086-623-2354 บอยครับ

3. Tora

Tora New Member Member

211
    24
    0
    ตามนั้นครับ :cool:

4. roj_1234

roj_1234 New Member Member

232
    89
    0
    เชียงกงราคาประมาณนั้นครับ

หรือไปซ่อมที่จุฬาซอย 22 ร้านยศ

อยู่ตรงข้ามร้านแม็ก ร้านนี้ฝีมือเทพมากๆ

หรือจะซื้อมือ 2 เชียงกง แล้วไปให้ร้านนี้เปลี่ยนใส่กรอบเดิมได้ครับ

ผมทำมาแล้ว ไม่ต้องทำสีด้วย ผมทำมา 500 เองครับ

กระจกมองข้างซื้อร้าน SAM เชียงกงประทุมวัน ลองไปดู

รับรองถูกกว่าข้านละ 1000 แน่นอนครับ

5. cafe_luciny

cafe_luciny New Member Member

6
    0
    0
    อยู่แถวบางนาครับ
    ถูกกว่าจริงๆ ด้วย
    ขอบคุณทุกคนมากครับ

6. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
  7. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    อิอิ สบายใจไปละ เหลือกรู ยังเครียดดดดดดดด

8. Mister Super Saloon

Mister Super Saloon New Member Member

468
    131
    0
    ก้อบอกคุณแล้ว ว่าให้ใส่ถุงๆ ทุกครั้ง

ก้อม่ายยอมเชื่อ เป็นงัยหล่ะทีนี้ ต้องมานั่งเครียดอีก .....

คริ คริ .. ล้อเล่นนะคับบ จะได้หายเครียด

ค่อยๆแก้ไข ไปเรื่อยนะคับ อย่าเครียด เดี๋ยวแก่เร็วเกินกำหนดนะคับ

9. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ของผมข้างขวาพับได้บ้างไม่ได้บ้าง ว่าจะลองแงะมาดูเองเเละ อิอิ

10. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    เหมือนเจ้าตั๋นอะ

11. bigjane

bigjane Guest

0
    0
    0
    คุณ roj_1234 พอจะบอกทางไปร้านหน่อยได้มั้ยครับ
    หรือเบอร์โทรที่ร้านก้อได้ครับ ขอบคุณครับ

12. JupiterForce

JupiterForce New Member Member

7
    1
    0
    ไม่ได้มีส่วนร่วมกับปัญหา ฝ่านมาเห็นการตอบของคนที่นี่แล้วซึ้งใจดีครับ

นี่ล่ะครับน้ำใจคนไทย

ถ้าคนไทย ซักครึ่งประเทศมีน้ำใจแบบนี้บ้านเมืองคงน่าอยุ่ขึ้นเยอะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้