แนบ file ภาพไม่ได้ครับ...."คุณได้แนบไฟล์นี้แล้ว ในหัวข้อ"

การสนทนาใน 'Support Forum' เริ่มโดย BanDitDotCom, 1 กรกฎาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BanDitDotCom

BanDitDotCom New Member Member

9
    0
    0
    ไม่ค่อยเข้าใจอ่ะครับ พอดีผมจะลง file .gif ก็มีข้อความแจ้งว่า

"เกิดข้อผิลพลาดในการอัพโหลด"
    "คุณได้แนบไฟล์นี้แล้ว ในหัวข้อ : รายชื่อ สมาชิก DPU Car Community "

คือเคยลงไปแล้วอ่ะ แต่ทามมายเอา file เดิมมาลงใหม่ไม่ได้รึครับ

ช่วยบอกด้วยนะครับ:p

2. BurnS

BurnS Member VIP Member

324
    13
    18
    เคยเจอเหมือนกันนะคับ ไม่แน่ใจว่า จะเป็นที่ชื่อไฟล์ซ้ำ กันเหรอป่าว ลองเปลี่ยนชื่อไฟล์ดูคับ :)

3. BanDitDotCom

BanDitDotCom New Member Member

9
    0
    0
    เป็น file เดียวกันอ่ะครับ ผมเปลี่ยนชื่อก็แล้ว
    ก็ออกเป็นแบบเดิม คือที่เคยแนบไปก็เปลี่ยนตามไปด้วย ง่า....ม่ะเข้าใจอ่ะ

แล้วก็ลองทำตามวิธีของคุณ ยีนส์ กระทู้ รูปตรงลายเซ็น ก็ทำไม่ได้ กลุ้ม

ช่วยด้วยคร้าบบบบบบบบบบบบ

4. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    แน่นอน ในฟอรั่มนี้ไม่อนุญาตให้แนบไฟล์ซ้ำๆ กัน มันเปลืองพื้นที่
    ถ้าเคยแนบไฟล์ไปแล้ว และต้องการใช้รูปเดิม ให้กลับไปที่หัวข้อเก่า แล้วคลิกขวาบนรูปนั้น เลือก properties แล้วก็ copy url ของรูปนั้น มาใส่ในแท็ก [ img ]

หรืออีกวิธีที่สมาชิกส่วนใหญ่ใช้กัน คือเอารูปไปไว้ในแกลลอรี่ของตัวเอง ที่ http://rcweb.net/gallery/ เมื่อใส่รูปในนั้น จะมีโค้ดใส่รูปในกระทู้ให้ด้วย ใช้งานง่ายมาก

BanDitDotCom ถูกใจสิ่งนี้
  5. BanDitDotCom

9
    0
    0
    ขอบคุณมากกกก คร้าบบบบบบ

ทำได้แล้ว ฮุฮุ จะฝึกใช้ให้คร่องๆ ถ้ามีเรื่องสงสัย จะถามใหม่นะคร้าบบบบบ

ธุจ้า

6. hi_ae

hi_ae New Member Member

158
    0
    0
    ...........

ขอเทสคับท่าน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้