ตั้งคาร์ซีทให้เด็กนั่ง ใน NISSAN NV Wingroad

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย FAFA, 27 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. FAFA

FAFA Guest

0
    0
    0
    ใครเคยตั้งคาร์ซีทไหมคะ คือปกติตั้งไว้ที่นั่งข้างคนขับ แต่ทีนี้ เวลาใครขึ้นลงที่นั่งด้านหลัง ลำบากมากต้องถอดคาร์ซีทออก เพราะรถมี 2 ประตู ขึ้นลงที่นั่งหลังก็ต้องขยับที่นั่งหน้าให้ขึ้นลงได้

ถ้าไปทำเข็มขัดนิรภัยที่นั่งหลัง แล้วตั้งคาร์ซีทจะเหมาะไหม เพื่อเด็กจะได้ไปนั่งข้างหลัง แต่ก็จะนั่งเอนไม่ได้ เพราะที่นั่งหลังพนักพิงจะตรงเลย ก็ผิดหลักการตั้งคาร์ซีทอีก เพราะต้องเอนได้ ใครเคยมีประสบการณ์แบบนี้บ้าง ควรทำอย่างไรดี ช่วยหน่อยนะคะ อยากเปลี่ยนรถใหม่ แต่ก็ยังไม่ม่มีเงิน รถเล็กไปหน่อย จะดัดแปลงยังไงดี ขอบคุณค่ะ

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    มันออกแบบมาให้ติดกับ เบาะด้านหน้าหรือด้านหลังอยู่แล้วครับ ที่มีตัวล็อกกับเข็มขัด
    แต่ที่มันลำบากเพราะรถของคุณมีแค่ 2 ประตู จะเข้าจะออก ก็เหนื่อยหน่อยครับ
    ถ้าขับคนเดียวก็ไว้ด้านข้างคนขับ
    ถ้ามีคนไปด้วย ก็ไว้ข้างหลัง

3. FAFA

FAFA Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณมากค่ะ

4. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ของผม 4 ประตู
    ใส่ให้ นั่ง แต่ไม่ ยอมนั่ง

ลูกโผ่มม :D

5. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    ไหนบอก น้องชายไง ค้าบบบ ท่านรอง อิอิ

6. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ฮา น้อง ชาย ท่าน เด่น ว่ะ

5 5 5+

7. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    หลานผม ลูกพี่เด่นไงครับโอ๊ต....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้