ช่วยให้ความรู้เรื่องสนามแข่งคริฟท์ด้วยคาบบ

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย CT_D, 25 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. CT_D

CT_D New Member Member

9
    0
    0
    ใครพอมีความรู้เรื่องสนามแข่งรถแนวดริฟท์ ช่วยให้ความรู้ด้วยครับ เช่น สนามที่ได้มาตรฐาน ระยะทาง
    ความกว้างของถนน ผิวถนน และก็ความโค้งต้องเป็นแบบไหน ช่วยให้ความรู้หน่อยครับ
    หรือว่าความต้องการของนักดริฟท์ว่าต้องการสนามแบบไหนถึงจะมันส์ อิอิอิอิ

2. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    จะสร้างเหรอครับ?

เชิญ DK มาออกแบบดีกว่า

3. CT_D

CT_D New Member Member

9
    0
    0
    ผมไม่ได้สร้างหรอกครับจะเอาสตางที่ไหนไปสร้าง อิอิอิ (แต่ถ้ามีคนสร้างก็ดีนะ) เจตนาตั้งกระทู้อยากให้ชาวดริฟท์ที่มีมุมมองต่างๆกันเกี่ยวกับสนามที่อยากวิ่ง 100 คนคงอยากวิ่งถนนที่แตกกัน เพื่อจะให้ความรู้กับคนที่มีใจรักในการแข่งดริฟท์น่าใหม่ๆได้รับความคิดเห็นจากคนในวงการคริฟท์ที่มีประสบการในการแข่งมาแล้ว (เป็นแนวทางให้กับคนรุ่นต่อไป)ว่าเราต้องเจอกับสภาพถนนแบบไหน แค่นี้เองคับ
    ถ้ามันไม่มีประโยชน์ ก็แล้วไป อิอิอิ แค่นี้ครับ

4. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    ขอแค่ลานกว้างๆๆ แล้วไม่รบกวนผู้คนก้อพอแล้วคับ

อยากหาที่โล่งๆๆซ้อม แต่หาไม่ได้ ใครมีที่แนะนำมั่งอ่ะคับ

5. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    DK= Dick king?? อิอิ

6. tawanchon

tawanchon New Member Member

12
    1
    0
    อยากลองเหมือนกันตอนนี้ว่าจะหารถคันใหม่ก่องเสียดายมีแต่ขับหน้าอยากเปลี่ยนชีวิคเป็นพวกนิสสันแล้วงิ เสียดายแต่ก่อนดันไปหลงแต่งแบบเครื่องเสียงไม่เอาแรง แต่ตอนนี้อยากมันละ (คิคิ) พี่คับผมอยากได้รายละเอียดอะคับพี่ว่าเห็นเค้าบอกนะคับว่าจะมีเปิดสอนดริฟเดือนเมษาของโตโยสคูลอะคับเค้าจัดที่ไหนอ่าคาป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้