Lamda control ยังน่าซื้อใช้หรือเปล่า

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย mainees, 25 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mainees

mainees New Member Member

253
    7
    0
    ผมสอบถามจากอู่แถวบ้าน(ชลบุรี) เค้าแนะนำว่าอย่าติดเลยเพราะเดี๋ยวนี้คุณภาพแย่ลงกว่าเดิมไม่เหมือนเมื่อก่อนที่ได้ผลจริงและทน แต่ปัจจุบันด้วยการแข่งขันทางราคาที่ลงมาเกือบครึ่งทำให้บางทีก็ไม่ได้ผล และเสียง่าย ไม่ทราบว่าจริงเท็จเป็นประการใดน่ะครับ

ขอบคุณครับ

2. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ผมใช้ของauto gas มาประมาร6เดือน ก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไรนะครับ มีก็แต่เรื่องขั้วแบต คือถ้าไปโดนมันจะรีเซทตัวเองต้องไปจูนใหม่
    หลังๆมานี่ก็เลยเเก้ปัญหาดดนการถอดปลั๊คแลมด้าก่อนทุกครั้งที่จะไปยุ่งกับแบต ส่วนตัวผมว่ามันประหยัดดีนะครับ
    รอผู้รู้อีกที่ครับ

3. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ไม่เคยใช้นะครับ เคยเห็นแต่เด๊กๆวิ่งกัน ไฟออกท่อเลย

4. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    ใช้อยู่เหมือนกันของ AUTO GAS เนี่ย แต่ไม่รู้ว่ามันรีเซ็ทตัวเองได้ด้วย :D:D:D

5. Tora

Tora New Member Member

211
    24
    0
    คนติดแลมด้ามีเยอะครับ รอให้เขามาตอบดีกว่าครับ

6. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ติดมาเหมือนกันครับบบบบบ ก็ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไร เออหรือว่าช่วงนี้แบตไกล้เสื่อม แก๊สเลยดูเพี๊ยนๆ

7. mainees

mainees New Member Member

253
    7
    0
    แล้วถ้าติดน่าจะใช้ของยี่ห้ออะไรดีครับ แล้วผมไป gasthai.com เห็นให้มี download คู่มือการปรับตัว lamda มันจะใช้กับทุกรุ่นได้รึเปล่าครับ

8. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    ไม่รู้แหะ

เราไม่ได้ใช้ อ่ะ

ได้แต่ จูน ด้วยมือ ไปวันๆ

9. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ถ้าติดก็ออโทรนิคไปเลยครับ แถมออโต้สวิตมาให้ด้วยแล้วก็จูนได้กว้างกว่าของauto gasครับ แต่ราคาก็แรงกว่าเป้นเงาตามตัว:D:D:D

10. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    ไม่รู้เพราะว่าใช้หัวฉีดไร้ปัญหา

11. Tora

Tora New Member Member

211
    24
    0
    มานแพงกว่าจริง ๆ แหละครับ :p

12. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ของผม นิ่งแระ อิอิ

13. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    แอบมา.......

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้