ได้เบรคหลัง R-32 มา..แปลง...!!!

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย INTER_ZONE, 14 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    พอดีได้เบรคหลัง R-32 มา แล้วไม่มีชุดเบรคมือมา.....ถ้าผมจะเอาไปใส่แล้วอยากใช้เบรคมือ จะทำไงครับ...

อยากใส่มากๆครับ...ถ้าใครมีอะไหล่ที่จะแปลงใส่ได้..รึมีวิธีที่จะแนะนำ......แนะนำมาได้เลยนะครับ..

ผมรออยู่นะครับ....

ช่วยบอกซักนิดก็ยังดี.....

ส่วนเรื่องความแรง...ก็คงเดินตามรอยพี่เทนเค้า......(ใส่แมมหลายๆกล่องไปเลย..):D

ปล. วีโก้ ล้อ 18" 6 รู ......

ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 กันยายน 2008
  2. ^BLUE_SODA^

^BLUE_SODA^ New Member Member

307
    9
    0
    โทรถามตาเบนได้เรย คับ แต่ เบรคมือ จะใช้ไม่ได้อ่ะจิ

3. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    คงจะแปลงยากนะครับ ที่จะให้มีเบรคมือด้วย ส่วนมากที่เข้าแปลงกัน มันจะใส่ลูกปั้ม 2 ลูกมั้งครับเบรครถชุด1เบรคมือชุด1
    รอผู้ที่แปลงแล้วมีเบรคมือมาตอบ

4. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ถ้าแปลงยากๆ....จริงๆ...งั้นผมต้องหาชุดเบรคมือของ R-32 มาใส่เลยล่ะซิ....แล้วใครเค้าจะขายแยกเนี๊ย..

ตอนซื้อก็ไม่คิด.....(ทำไมตูไม่ซื้อแบบมีมาครบชุดฟร่ะ)

แล้วถ้า เบรคหลัง จาน+คาลิปเปอร์+ดุมเบรคมือ ราคา 4000.- น่าเล่นมั้ยครับ....

5. devil_TENGU

devil_TENGU New Member VIP

5,029
    27
    0
    ไม่รู้ครับ

6. ไอ้รถซา..หริ่ม

ไอ้รถซา..หริ่ม New Member Moderator VIP

1,238
    32
    0
    ทำก๊อกปิดน้ำมันเบรค แทนก้อได้ คับ ใช้เป็นเบรคมือได้ ละ ยังใช้เบรินยางได้อีก

มีหลายแบบ ราคาไม่แพง คับ

7. INTER_ZONE

7,700
    280
    83

อืมน่าทำนะครับ....

ถ้าเราเอาสวิตช์เบิร์นยางมาใช้...มันใช้ได้มั้ยครับ...แปลงเยอะมั้ย (มีใครเคยทำยัง)

และถ้าเอามาใส่เวลารถไม่ได้สตาร์ช...มันจะมีแรงกดเบรคแล้วจะเบรคอยู่รึเปล่าครับ....

ถ้าใช้สวิตช์เบิร์นยางได้ก็เก๋เลยซิเนาะ..เหอๆ...:D

:D ขอบคุณครับ :D

8. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    วาว์วมันจะต่อตรงหม้อลมเบรคไป 2 ล้อหน้าอะครับ วิธีใช้น่าจะ เหยียบเบรคลงไป1-2 ครับแล้วปิดวาว์วก่อนที่จะปล่อยเบรคออกนะครับ มันก็จะกดเบรคหน้าไว้เพราะเราปิดวาว์วกักน้ำมันไว้อยู่ น่าจะเป็นแบบนี้อะครับ

9. INTER_ZONE

7,700
    280
    83

อ๋อ...มันเป็นอย่างนี้..นี่เอง....5 5 5 5+

งั้นก็เรียกว่าเบรค..นิ้ว..ซิ...ไม่ได้เรียกว่าเบรคมือ....5 5 5 5+

มันก็ยังดีกว่าไม่มีไรเบรคไว้เวลาจอดเนาะ...

แล้วเวลาจอดรถนานๆ...มันจะยังคงเบรคไว้อย่างนั้นมั้ยครับ....:D

10. supasorn_por

supasorn_por New Member Member

1,013
    16
    0
    โหถ้าจะเทห์ไปกันใหญ่ละนะป้อม
    จัดไปเลยหนับหนุน

11. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    มีชุดเบรคมือล้อหลังทั้งชุดตรงรุ่นครับสนใจมาเอาได้ขายถูกๆๆเก็บไว้หนิมกินหมด

12. INTER_ZONE

7,700
    280
    83

ของผมล้อ 6 รูนะครับพี่....ยังไงก็ส่งรูปมาทาง PM มาเลยพี่......รอดูอยู่....

เอาแต่รูปเบรคนะ...รูปสาวๆไม่ต้อง.....คนอื่นจัดให้เยอะแล้ว....:D

13. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    ขายได้เลี้ยงเหล้าด้วยนะพี่ :cool::cool::cool:

14. โต๋เต๋

โต๋เต๋ New Member Member

590
    7
    0
    กินเหล้าฟรี

15. INTER_ZONE

7,700
    280
    83
    งั้นผมซื้อเลยดีมั้ย....เหอๆ

16. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ความรู้ทั้ง นั้นเลย

ViGO Preruner ดุม 6 รู ของแต่งดิกส์ หลังมีหลายยี่ห้อเลยในหนังสือ 4W
    บางยี่ห้อมีการเปลี่ยน จานล้อหน้าโต พร้อมรูระบายอากาศ
    แถมใช้ คาลิปเบอร์เดิม ได้อีก เบรคมือก็ใช้งานได้ด้วย
    ลองดูในหนังสือ เลย ครับ

แต่ถ้าดุม 5 รู ก็หายากหน่อย คงต้องแปลงเอา

17. INTER_ZONE

7,700
    280
    83
    ขอบคุณครับ...

ที่ผมหาดุมเบรคมือของ R-32 ก็เพราะว่า ผม มีดิสเบรคหลังแล้วครับส่วนผมหาคือ ส่วนที่ขาดไปครับ..

และที่ขายตามท้องตลาด..ผมว่ามันเเพงเอาการเลยนะ...และก็ไม่ใช่แนวผมครับ..

ของผมชอบซิ่งๆครับ...สกายไลเท่านั้น...เหอๆ...

แล้วจะหาได้มั้ยเนี๊ย.....สายเบรคมือ R-32...:D

18. RoSe_MaFiA

RoSe_MaFiA New Member Member

721
    12
    0
    ของผม ดิสก์หลังสกายลายเหมือนกัน

แต่เบรคมือผมก้อยังใช้ได้นะครับ

ไม่รู้ช่างเค้าทำยังไง??

...............................................

19. INTER_ZONE

7,700
    280
    83
    ที่ผมหาก็คือตัวแบบนี้ครับ.....
    แต่ในรูปที่ผมให้ดูมันเป็นของพราโด้ครับ...
    ตอนนี้หาของ R-32 อยู่ครับ..:D

ซึ่งบางคันที่ใส่เบรค สกายไล แล้ว เบรคมือใช้ไม่ได้แสดงว่าใส่แค่ จานดิสกับปั้มเบรคครับ(มั้ง):D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้