: : : : : : ของเล่นใหม่ สำหรับชมรมคนรมแก๊สครับ : : : : : :

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย mr_janes, 28 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mr_janes

mr_janes New Member Member

352
    31
    0
    ของเล่นใหม่ สำหรับพี่ๆ เพื่อนๆ ในคลับที่ใช้แก๊สคับ

เป็นเกจ์วัดแก๊ส แบบดิจิตอล

โชว์ได้ทั้งเป็น เปอร์เซนต์คงเหลือ และ แบบลิตรคงเหลือ

และยังสามารถโชว์ค่า A/F ได้ด้วยคับ

เพิ่งไปลองใส่มาเมื่อวาน ราคาไม่แรง แถมใช้ได้จริง

ที่ของผมโชว์เป็น FF เพราะเติมเต็มถัง ถ้าแก๊สเริ่มลด ก็จะโชว์เป็นค่าปกติคับ

เท่าที่ดู เที่ยงตรงกว่าแบบหลอด LED เป็นจุดๆ อีก

เพราะของเดิมผม ถ้าแก๊สเหลือน้อยกว่า 15% ก็คือ LED ดวงสุดท้าย

ตัวเกจ์เดิมก็จะไม่โชว์สถานะแก๊สแล้ว ต้องเดาเอาเองว่าจะวิ่งได้อีกกี่ กม

ที่สำคัญ ตัวนี้ใช้ดูค่า A/F ไว้จูนได้ และบอกแก๊สแบบเป็นลิตรได้ด้วย

รูปที่เห็นนี้เป็นตัวจริงคับ แต่มีคราบกาวเล็กน้อย เดี๋ยวคืนนี้จะเอาไปเปลี่ยนตัวใหม่

ยังไงพี่ๆ ท่านใดสนใจ ก็ลองติดต่อดูละกันคับ ตัวละ 500 บ. เอง ติดตั้งให้ฟรีด้วย

ด่วนมีจำนวนจำกัด เกจวัดแสดงผลปริมาณเป็นตัวเลขบอกเป็น %, จำนวนลิตร และ AF มิเตอร์ สำหรับเกจยี่ห้อ dymco

1. ดูเป็น % จากค่าหลังถัง กดโหมดไฟสีแดง
    2. ดูเป็นจำนวนลิตรที่มีในถัง กดโหมดไฟสีเขียว
    3. ดูค่า A/F มิเตอร์เป็นตัวเลข จาก 00 - 99 กดโหมดด้านซ้ายไฟเขียวไฟแดงดับ จะเป็นการแสดงค่า A/F

สนใจติดต่อ คุณต่าย ttgastech โทร 086-5996543
    Email [email protected]

ช่วงแนะนำ ราคาพิเศษ 500 บาท เท่านั้น

http://www.gasthai.com/boardsale/Question.asp?ID=5461

2. mr_janes

352
    31
    0
    ลืมรูปซะงั้น

3. mr_janes

352
    31
    0
    อ้อ ลืมบอกไป เวลาแก๊สหมด
    มันก็จะโชว์เป็น EE ให้ด้วยนะคับ
    ผมว่าใช้ได้ดีเลยล่ะ
    เมื่อคืนตอนไปติด
    แก๊สเหลือประมาณ 13-14%
    เกจ์มันก็โชว์ 13-14% เหมือนกัน
    พอกดมาเป็นลิตร ก็โชว์ที่ 10-11 ลิตร
    ของผมถังขนาด 75 ลิตร
    คำนวณแล้วก็คือ 14% = 10.5 ลิตร
    ถือว่าเที่ยงตรงใช้ได้เลยคับ
    เมื่อเช้าเติมเต็มถังที่ 85% = 63.5 ลิตร
    วิ่งไปซักพอ ให้มันเลยช่วงที่ปั้มอัดเกิน
    มันก็โชว์ 85% และ 64 ลิตร

4. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ราคาเท่าไรครับผม

5. tangprasert

tangprasert New Member Member

566
    36
    0
    จัดปายคับ

6. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    น่าสนครับ..........................:D:D:D

7. spmj

spmj New Member Member

135
    2
    0
    ผมมีปัญหาเรื่องเกจวัดแก๊สอยุ่พอดีเลยยย..เพราะอันที่ใช้อยุ่เป็นแบบled...ไม่เที่ยงตรงเลยสงสัยได้ใช้
    บ้างแล้วววว...จัดส่งต่างจังหวัดไหมครับ...ผมอยู่พิโลกอ่ะครับบบบ

8. mr_janes

352
    31
    0
    เอ่อ เผื่อพี่ๆ จะเข้าใจผิด
    ผมไม่ได้ขายเน้อ
    แบบว่าไปเจอมา เลยเอามาบอกต่อ

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ด่วนมีจำนวนจำกัด เกจวัดแสดงผลปริมาณเป็นตัวเลขบอกเป็น %, จำนวนลิตร และ AF มิเตอร์ สำหรับเกจยี่ห้อ dymco

1. ดูเป็น % จากค่าหลังถัง กดโหมดไฟสีแดง
    2. ดูเป็นจำนวนลิตรที่มีในถัง กดโหมดไฟสีเขียว
    3. ดูค่า A/F มิเตอร์เป็นตัวเลข จาก 00 - 99 กดโหมดด้านซ้ายไฟเขียวไฟแดงดับ จะเป็นการแสดงค่า A/F

สนใจติดต่อ คุณต่าย ttgastech โทร 086-5996543
    Email [email protected]

ช่วงแนะนำ ราคาพิเศษ 500 บาท เท่านั้น

http://www.gasthai.com/boardsale/Question.asp?ID=5461

9. spmj

spmj New Member Member

135
    2
    0
    ผมโทรคุยกะคุณต่ายแระเห็นบอกว่าคุณ janes ไปติดมาเมื่อวานผมเลยฝากกระทู้คุณ janes ไว้ที่กระทู้คุณต่ายแระ..อิอิอิคงไม่ว่ากันน่ะ...........:D

10. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    แหมรีบเอามาลงเลยนะน้องเจน

11. mr_janes

352
    31
    0
    ไม่เป็นไรคับ เผื่อพี่เค้าจะได้มาเสนอรุ่นใหม่ในบ้านเราบ้าง และให้ราคาพิเศษกับพี่ๆ น้องๆ ในคลับเรา หุหุหุ

อ๊ะๆๆ ไม่ได้ๆ มีของใหม่ ต้องโชว์ 555++++

12. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ......... คริคริ .........

13. zegx

zegx New Member Privilege

215
    34
    0
    มันใช้กะ NGV ได้ไหมอ่ะคับ

14. NV_BOYZ

NV_BOYZ New Member Member

173
    14
    0
    ของดีจัดไปครับ

15. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ของดีๆอีกแล้วครับท่าน:D:D

16. Leodraspa

Leodraspa New Member Member

199
    8
    0
    จ๊าบมาก และน่าสนครับพี่เจน

17. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ราคาไม่แพงดีครับ สาวก gas จัดไป...:D

18. vinit...

vinit... New Member Member

459
    27
    0
    คอแก๊สจัดไปครับ

19. ++BowZaaZ++

++BowZaaZ++ New Member Lady Member

733
    60
    0
    น่าสนใจมากมายอ่าค่ะ

20. denny

denny New Member Member

224
    2
    0
    พี่เจนหาของใหม่มาเล่นอีกแว้ว รอของเก่าพี่เจนอยู่...............เสมอ.......ไม่เคยเปลี่ยนแปลง......

21. 500 ก็ไม่แพงเท่าไหร่นะคับ วัดA/F ได้มีประโยชน์นะคับ เวลาจูนแก๊สจะได้ตัวเลขจิงเลยว่ารถที่เราจูนอยู่ แก๊สมันหนาไป หรือ บางไป ไม่ต้องเดาเอาเอง ทำให้จูนได้ง่ายขึ้น ส่วนของผมใช้เป็นรุ่นถ้วยคล้ายๆ ของ AUTOMETER อ่ะประมาณ พันกว่าบาท

22. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ก็เฮียเล็กรวยนี่คับ

23. tangprasert

566
    36
    0
    นัดกันหลายรอบละเวลาไม่ตรงกันสักทีจาได้ติดไหมเนี้ย เงินหรอยหรอลงทุกทีอิอิ

24. nv_note

nv_note New Member Member

138
    7
    0
    รอจนกว่าจะใช้กับเกจ ฮานา ได้

25. tangprasert

566
    36
    0
    ติดมาแระคับ รถผมสายกราว ถ้าจะมีปัญหาเลขวิ่งมั่ว รอไปแก้พรุ่งนี้อีกรอบ

26. tangprasert

566
    36
    0
    แก้ไขเรียบร้อยและคับ ใช้ได้ดีเลยคับ เวลารถวิ่งเลขจะมีเปลียนบ้างแต่เปลียนไม่เยอะคับแต่ถ้าจะเอาค่าตรงจริงๆก็ต้องตอนจอดรถนิ่งๆคับ

27. mr_janes

352
    31
    0
    ติดใจล่ะซี๊.... อิอิอิ

บอกเป็นลิตร เห็นเลขเป็นตัวๆ สบายใจกว่าไฟเป็นเม็ดๆ เยอะเลย

28. สำหรับชาว NV รวมพลกันมาติด เกจแสดงผล รับส่วนลดไปเลย ครับ มีจำนวนจำกัด นะครับ ขอบอก

29. gohnighttour

gohnighttour New Member Member

213
    21
    0
    เหอๆๆๆ อยากได้บ้างอ่ะ แต่รถยังไม่ได้ติดแก๊สเลย

30. manojj

manojj New Member Member

16
    0
    0
    พิดโลกหาซื้อได้ที่ใหน บอกหน่อยดิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้