เหน่ง น้องใหม่ ae110มีหลายปัญหาถามพี่ๆคับ

การสนทนาใน '11X Club' เริ่มโดย ธนาธร ครอบสวย (เหน่ง), 10 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    1.ใช้ae110ใส่ล้อ16+205-45 อยากเอาลง2นิ้วมีวิธีไหนแนะนำครับ
    2.ไฟรถแก่แล้วเครื่องเขกปรับลงก็วิ่งไม่ออกเป็นวาวล์หรือป่าว
    3เข็มไมล์ไม่นิ่งทำไงครับของเพื่อนก็เป็นครับ
    4.กันชนหน้าใส่ของไฮท๊อกได้ไหมครับ
    ปล. รถผมพึ่งเริ่มแต่งเข้ามาดูclubนี้บ่อยครับชอบมีความรู้ดีจังขอบคุณทุกท่านนะครับ

1. Bowling11X

Bowling11X Member Moderator

373
    2
    18
    ยินดีต้อนรับครับ อย่างไรเวลามิตติ้งลองมาคุยกัน จะได้ความรู้เยอะกว่าทางเวปครับ
    1.ส่วนคำถามข้อแรก ถ้าจะโหลดลง มันมีหลายวิธีครับ ตัดสปริง+อัดน้ำมันโช้คใหม่ ราคาก็ถูกหน่อยประมาณ2500บาท หรือไม่ก็หาสปริงแต่งมาใส่ ชุดนึงมือ1ประมาณ6500บาท มือ2ประมาณ3พันขึ้นไปแล้วแต่จะหาได้แต่ละที่ขายไม่เท่ากัน ถ้ามีเงินเยอะก็ซื้อโช้ค+สปริงแต่งไปเลยก็ไครับ มีให้เลือกหลายยี่ห้อมือสองก็ประมาณชุดละ8พันขึ้นไป
    2.ส่วนไฟรถแก่หรือไม่ไม่สามารถบอกได้ครับ มันต้องเอารถมาดูมาอธิบายทางเน็ตเดียวจะตอบผิกตอบถูก
    3.เข็มไมล์ผมก็สั่นครับ ลองเช็คสายไมล์ดูครับ มันอาจจะหลามหรือใกล้ขาดแล้วก็ได้และวิธีแก้ให้หายขาดคือเปลี่ยนเป็นไมล์ไฟฟ้าไปเลยครับชุดนึงประมาณ2พันบาท มาทั้งเรือนไมล์และเฟืองไมล์
    4.กันชนหน้าสามารถเอามาใส่ได้ครับ ผมก็ใส่อยู่ แต่ต้องแก้จุดยึดด้านหน้า2ตัวครับ ผมก็ทำเองใช้เหล็ดรูยึดเอา

2. Bank115PowerHaus

Bank115PowerHaus Active Member Member

1,450
    10
    38
    มาตอบไม่ทันพี่แกแย่งไปก่อน

ก็ตามนั้นครับ

3. Bowling11X

Bowling11X Member Moderator

373
    2
    18
    ไม่ต้องแย่งกาน ได้กันทุกคน5555

4. Maxoutda

Maxoutda New Member Moderator

1,111
    1
    0
    ตาม นั้นแหละครับ

5. ขอบคุณครับผม อาทิตย์นี้ผมไม่ว่างคงต้องเป็นครั้งหน้าครับรับรองไม่พลาดแน่ครับ
    ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวไว้ก่อนนะครับ
    เหน่ง y not

6. Drinking_Water

Drinking_Water New Member Member

881
    0
    0
    อิอิ ตามนั้นๆ^ ^

7. [B]oy_[V]est9

[B]oy_[V]est9 New Member Member

586
    4
    0
    ยินดีที่ได้รู้จักครับ

8. ko1980

ko1980 New Member Member

494
    1
    0
    เหน่ง y not มาเองเลยเหรอเนี่ย.......++++อิอิอิ

9. ART AE110

ART AE110 New Member Moderator

728
    2
    0
    ตามที่โบลิ่ง แจ้งไว้แหละคับ
    มามิตติ้ง แล้วจะได้แนวทางอีกมากมายคับ

10. yak

yak New Member Member

17
    0
    0
    ยินดีครับพี่...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้