สงสัยเรื่องของเฟืองท้ายคับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย cky2k, 28 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. cky2k

cky2k New Member Member

12
    0
    0
    ตอนนี้ผมใช้mtx เฟืองท้ายยังเดิมอยู่ อยากเปลี่ยนจะต้องใช้ของอะไรมาใส่ดีคับ แล้วราคาเท่าไหร่คับ

2. โต๋เต๋

โต๋เต๋ New Member Member

590
    7
    0
    เครื่องไรหรอคับ

3. MIGHTY 2L TURBO

MIGHTY 2L TURBO New Member Member

44
    0
    0
    ถ้าอย่างง่ายแบบไม่ต้องแปลงก็เอาของ Toyota นั้นแหละครับเปลี่ยนเฉพาะบายศรีกับเดือยหมูมาแบบยกเฟืองนะครับ ราคาก็แล้วแตถ้าแบบไม่มีเต็ดก็ถูกหน่อยเห็นมีคนบอกว่าประมาณ5-6 พัน แต่ถ้ามีเต็ดก็ขยับขึ้นไปอีกนะครับแต่ไม่แนใจราคานะครับ ส่วนอัตราทดเท่าไรนั้นต้องขึ้นอยู่กับสเต็บที่เราแต่งไปนะครับ อย่างของผมต้อนนี้ TD05 boot 15 psi + Inter + เฟืองท้าย 4.1 ก็รุ้สึกว่ารอบจะเหลือนะครับเนืองจากว่าผมใช้รถทางไกลมากกว่า ซึ่งตอนนี้กำลังจะเปลี่ยนเฟืองท้ายเป็น 3.72 นะครับ(ของ Toyota ก็จะมีตั้งแต่ 3.5 3.7 3.9 4.1 4.3 ไปนะครับ)ซึ่งตอนนี้ผมนัดดูของไว้แล้วส่วนราคาที่คุยกันไว้ก็ประมาณ 2-3 พัน นะครับเป็นแบบธรรมดา ซึ่งเป็นของที่มีคนประกาศขายไว้นะครับแต่คงต้องไปดูสภาพก่อนถ้าไม่เป็นตามดโดนแน่ แล้วคืบหน้าจะมารายงาน

4. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ตามนั้นเลยครับ ชัวกว่าแน่นอนเปลี่ยนแค่ลูกเฟืองเสริมเต็ดโฟวิวไปด้วยก็ดีครับ

5. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    ช่วยยืนยันอีกคนครับ ถ้าจะเล่นเซดดริกก็ต้องเป็นตัวเปิดตูดนะครับ ถึงจะหาเต็ดได้แต่ราคาแรง ไม่ต่ำกว่า 11,000 ครับ (ตัวธรรมดาหาเต็ดยากครับ)
    แต่ถ้าใช้ของเดิมเปลี่ยนเฟืืองเต็ดก็อยู่ราวๆ 7-8 พันครับ แต่เป็นเต็ดเฟืองครับ
    ถ้าอยากได้ดิสก็แปลงใส่ได้ครับ แนะนำของสกายครับ ใส่แล้วหล่อเลย

6. cky2k

12
    0
    0
    ผมใช้เครื่อง 2แอล โบคับ อินเตอร์ vr4 เกตแยก โมปั๊ม ครัชทองแดง 5 ก้อน (ตามรูปส่วนตัวเลยคับ) อาการตอนนี้ เปลี่ยนเกียร์ 1-2 สั้นมากมาก เลยยากจะลองไล่เฟืองท้ายดูคับ

7. cky2k

12
    0
    0
    ขอบคูนทูกคนที่ให้ความรู้ใหม่ๆนะครับ

8. โต๋เต๋

590
    7
    0
    อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆ

9. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    HILUX CLUB .......

10. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ที่มันสั่นเกียร์ 1 - 2 นั้นเป็นเพราะว่า ครัชทองแดงที่ใส่ไปอะครับ ตอนออกตัวช่วงปล่อยครัชมันจะจับไม่จับอยู่ที่จังหวะนั้นที่มันสั่น ต้องเลี้ยงรอบคันเร่งสูงนิด1 ต้องทำใจอะครับ
    ถ้าอยากไล่เฟืองท้ายก็ยังสั่นเหมือนเดิมครับแต่คงวิ่งดีกว่าเดิมแน่ๆ

ถ้าอยากเปลี่ยนเฟืองท้ายทั้งเส้น เอามาแลกกับผมไหมครับ อยากได้เฟืองเดิม :D:D:D

11. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    หุหุ....ของเรา 3.5..อยู่แล้ว....

12. cky2k

12
    0
    0
    ผมไม่รู้ว่าเฟืองเดิมมันอัตราทดอยู่เท่าไหร่คับ ผมอยากลากได้ยาวกว่านี้จะต้องใช้เท่าไหรคับ

13. โต๋เต๋

590
    7
    0
    พี่แมนจะใส่เดิมหรอคับแล้วจะแรงหรอคับ

14. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    ลอง 3.5 เลย แล้วจาติดจาย

15. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    เออตาแมนของผมถ้าใส่ 10/4.3 จะได้มั๊ย 1J เกียร์ 1G งะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้