อีกครั้งกับเรื่องเศร้าชาวกู้ภัย....!!!

การสนทนาใน 'Rescue Club Thailand' เริ่มโดย Te'@RescueClubThailand# 1, 28 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Te'@RescueClubThailand# 1

Te'@RescueClubThailand# 1 New Member Moderator

378
    12
    0
    จ่อหัวยิงโหด!จนท.มูลนิธิพิทักษ์กาญจน์3ศพดับคารถ

จ่อยิงหัวฆ่าโหดเจ้าหน้าที่มูลนิธิพิทักษ์กาญจน์ 3 ศพ บนถนนสาย323 สังขะบุรี-ไทรโยกดับคาดสาเหตุคาดปมขัดแย้งระหว่างองค์กรเจ้าหน้าที่มูลนิธิกาญจน์

รับแจ้งเหตุคนร้ายใช้อาวุธปืนยิงใส่รถพยาบาลฉุกเฉินของมูลนิธิพิทักษ์กาญจน์มีผู้เสียชีวิตในที่เกิดเหตุหลายศพ ที่เกิดเหตุพบเหตุเกิดบนถถนนสายกาญจนบุรีทองผาภูมิ ช่วงกม.ที่ 70-71 พบรถยนต์กระบะโตโยต้าไฮลักซ์ สีขาว หมายเลขทะเบียน บธ 9824 กาญจนบุรี ซึ่งมีการตบแต่งเป็นรถบรรเทาสาธารณภัยกู้ชีพฉุกเฉิน ด้านข้างรถเขียนชื่อของมูลนิธิพิทักษ์กาญจน์ ถูกกระสุนยิงใส่ที่บริเวณกระจกหลังรถ

ส่วนด้านหน้ารถพบศพห่างจากรถประมาณ 3 เมตร ทราบชื่อว่า นายวัชพล หรือตั๊ก ปานพรม อายุ 23 ปี เจ้าหน้าที่อาสาสมัครมูลนิธิพิทักษ์กาญจน์ สภาพศพถูกยิงด้วยกระสุนลูกซองเข้าที่ตามลำตัวและศรีษะเป็นรูจำนวนมาก ส่วนอีกศพพบอยู่ด้านหลังห่างจากท้ายรถประมาณ 2 เมตร ทราบชื่อว่านายณัฐวุฒิ หรือ ขุน ขุนชำนิ อายุ 16 ปี
    ถูกยิงด้วยปืนลูกซองเข้าที่ศรีษะและลำตัวเช่นกัน ห่างจากจุดเกิดเหตุประมาณ 1 ก.ม.ในกอหญ้าที่ห่างจากถนนสายกาญจนบุรีทองผาภูมิประมาณ 500 เมตร ทราบชื่องว่า นายจิรชาติ หรืออาร์ต สิทธิประเสริฐ อายุ 17 ปี ถูกยิงด้วยปืนลูกซองเข้าที่ศรีษะและลำตัวนอนเสียชีวิตคาที่

สอบสวนเบื้องต้นทราบว่า รถมูลนิธิคันดังกล่าวได้เดินทางกลับจากส่งศพที่อำเภอสังขละบุรี จ.กาญจนบุรีสืบสวนเบื้องต้นสันนิษฐานว่าตร.กำลังตรวจสอบกรณีขัดแย้งระหว่างองค์กรบรรเทาสาธารณะที่เคยมีมัก
    จะเรื่องทะเละเบาะแว้งอยู่เป็นประจำ ซึ่งจะได้เชิญผู้ที่เกี่ยวข้องมาสอบสวนเพิ่มเติมเพื่อหาสาเหตุที่แท้จริงต่อไป

2. Te'@RescueClubThailand# 1

Te'@RescueClubThailand# 1 New Member Moderator

378
    12
    0
    ขอแสดงความเสียใจกับญาติผู้เสียชีวิตด้วยนะครับ

3. E20MHG

E20MHG New Member Moderator

824
    2
    0
    เสียใจด้วยครับ อายุยังน้อยๆกันอยู่ นี่ก็เหตุผลหนึ่ง ที่ผ่านเวลามีน้องๆเข้ามาในบอร์ดบอกว่าอยากเป็นอาสา แล้วผมไม่สนับสนุน ได้ไม่คุ้มเสียครับ

4. black-magic

black-magic New Member Member

164
    0
    0
    ขอแสดงคาวมเสียใจด้วยครับ

5. lovewithme69

lovewithme69 New Member Lady Member

279
    10
    0
    เสียใจกับครอบครัวและหน่วยงานของผู้เสียชีวิต ด้วยนะคะ ,,

6. HS8MWD

HS8MWD New Member Member

92
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยคับ

7. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

8. rescue_Bangkok

rescue_Bangkok New Member Member

419
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

เหตุการณ์แบบนี้ไม่น่าเกิดขึ้นเลย

9. rescuephaphradang

rescuephaphradang New Member Member

7
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับผม

10. RescueClubThailand#201

RescueClubThailand#201 New Member Member

105
    1
    0
    ขอแสดงความเสียใจมา ณ ที่นี้ด้วย

11. YAI 007

YAI 007 Member Member

292
    0
    16
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ และขอให้ตำรวจจับคนร้ายมานำเนินคดเร็วๆๆนะครับ

12. jackmix

jackmix New Member Member

39
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้ประสพเหตุ มา ณ ที่นี้ครับ

13. ตั้น

ตั้น New Member Member

948
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ....(เอาอีกแระเหตุการณ์แบบนี้อีกแระ)

14. oamaru@rct#180

oamaru@rct#180 New Member Member

17
    0
    0
    ขอร่วมแสดงความเสียใจด้วยคราบบบ

ขอให้จับผู้กระทำผิดมาลงโทษให้ได้ไวๆๆๆ นะคับ

15. คนอาสา

คนอาสา New Member Member

48
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจกับญาติผู้เสียชีวิตด้วยนะครับ

16. E20MHG

E20MHG New Member Moderator

824
    2
    0
    ก็จับกันได้แล้ว ผู้ต้องหาให้การรับสารภาพว่าความขัดแย้งส่วนตัว แต่ยิงผิดตัวเลยต้องฆ่าปิดปากทั้งหมด เรื่องจริงจะยังงัยก็ตามเวรตามกรรมกันไป

... เวรกรรมใครก่อใครสร้างก็ชดใช้กันตามๆไป ...

17. ตั้น

ตั้น New Member Member

948
    0
    0
    ก็ยิงผิดตัวอ่าเดะท่านปุ๊เข้าหัวเลย...แม่มไอ้คนก่อเหตุถ้าเป็นญาติตัวเองมั่งจะรู้สึกยังไงวะ..เวร

18. oamaru@rct#180

oamaru@rct#180 New Member Member

17
    0
    0
    ขอความยุติธรรมให้แก่พี่น้องอาสาด้วยนะคราบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้