ถาม EK ติดแก๊สครับ ที่ติดแบบดูดน่ะครับ ติดตั้งมิกเซอร์ไว้ตรงไหนกันบ้าง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย prodsp10, 2 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. prodsp10

prodsp10 New Member Member

27
    1
    0
    ถาม EK ติดแก๊สครับ ที่ติดแบบดูดน่ะครับ ติดตั้งมิกเซอร์ไว้ตรงไหนกันบ้าง เพราะที่ไปติดมาเค้าติดให้ตรงหน้า
    ลิ้นปีกผีเสื้อเลย แต่มาอ่านใน net บางคนบอกติดมิกเซอร์บนท่อยาง
    ห่างจากปีกผีเสื้อสัก 1 ฟุต รถจะวิ่งดีกว่า รอบเดินเบาก็จะนิ่งกว่าจริงหรือ
    ป่าวครับ เพราะตอนนี้รถก็วิ่งดีมากอยู่แล้วแต่รอบเดินเบาที่ 800-1000 จะมีสวิงเล็กน้อยเวลาเปิดแอร์

2. SONG-EK

SONG-EK New Member Member

288
    18
    0
    ติดมิกซ์ที่กลางท่อยาง อย่าที่คุณเข้าใจก็ดีครับ
    มันมีระยะให้แก๊สคลุกเคล้ากับอากาศก่อนเข้าลิ้นปีก
    ก่อนที่มันจะเจอกับเซ็นเซอร์ต่างๆบนลิ้นครับ
    ข้อเสียคือต้องเจาะรูท่อยาง
    แต่ถ้าเดิมมันดีแล้วก็ไม่ต้องเปลี่ยนหลอก....

Madeawsri ถูกใจสิ่งนี้
  3. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ตามนั้นครับ

4. ส่วนใหญ่แล้ว Mixer จะอยู่ที่บูท DJ ครับ

5. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    คนละมิกแล้วเพ่ ไม่ไหวนะ กลับมาทีไรร้านปิดทุกที

6. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0

เออหวะ กลับมาคราวหน้า ให้ห่าง ๆ เลือกตั้งหน่อยน่ะ

แม่ง วนซะรอบนึง แล้วก็มาจบที่ปั้ม

7. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    ขยันกันจิงจิง

8. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    รวยแก๊สๆ:D:D

9. เด๋วเดือนหน้า ขอรวยด้วยคนนะ แก๊สเนี่ย เห็นติดกันแล้ว สาวเยอะเกิ้น

10. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ติดด้วยคนคร้าบบบ

11. genjuro

genjuro New Member Member

162
    2
    0
    เปลี่ยนเรื่องกานตั้งแต่มะไหร่หว่า ^^ .. พี่ๆๆ ข้างบนอ๊ะ ส่วนใหญ่จานัด ก๊งกานบ่อยไหม ผมอยู่ สระบุรี จาพอไปก๊งกับพี่ๆๆด้วยได้ป่าวง่ะ
    ส่วนเรื่อง mixer ก็ติดเกือบๆๆจาลิ้นผีเสื้อ ส่วนเดินเบานิ่งม่ายนิ่ง ผมปายจูนที่หม้อต้มเล่นๆๆ มานก็นิ่งเรย ^^

12. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0

เด๋วต่อให้ 2 แผ่นซีเมน ปล่อยไหลด้วย อิๆ

13. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    :):):):)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้