อยากติดเทอร์โบ ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย jek_cub, 20 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jek_cub

jek_cub Member Member

47
    0
    6
    ตอนนี้ผมอยากติดเทอร์โบครับ ขอความทช่วยเหลือหน่อยครับคือมีอยู่ว่าผมได้ความอนุเคาะมาทั้งชุดอยากหาที่ติดหน่อยครับไม่ค่อยมีความรู้เท่ารัย เลยอยากได้ความช่วยเหลือหน่อยครับ
    ถามต่อเลยครับ ติดแล้วจะมีข้อดี ข้อเสียอย่างรัยช่วยตอบหน่อยครับ
    (ติดแล้วผมคิดว่าหน้าจะขึ้นไวขึ้นนะครับ ไม่รู้เข้าใจถูกเปล่าช่วยแนะนำหน่อยนะครับ) ขอบคุณทุกท่านครับ:)

2. jek_cub

47
    0
    6
  3. โต๋เต๋

โต๋เต๋ New Member Member

590
    7
    0
    อยากติดบ้างจัง

4. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ขอรายละเอียดมากกว่านี้หน่อยครับ เครื่องอะไรที่จะใส่โบประมาณนี้ เพื่อนจะดัให้คำแนะนำถูก

5. jek_cub

47
    0
    6
    ไมตี้ x เครือง 2L ตอนนี้มีคนจะขายยกชุดให้เลย เลยอยากหาข้อมูลหน่อยครับ บ้านผมอยู่วงศ์สว่างแถวนนทบุรี มีร้านใหนรับติดบ้างครับ

6. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    อ้า..2L จะแรงอีกคันแล้ว เอาๆ คนเมืองนนท์เหมือนกัน

โบที่ได้มาทั้งชุด เป็น CT20 ใช่ใหมครับ ตัวนี้จะมีข้อดี ข้อเสียอยู่ในตัวมันเองนะครับ ต้นมาไว ปลายหมด ข้อเสียแช่ยาวๆ ไม่ไหว ความร้อนขึ้น ต้องใส่อินเตอร์จะช่วยได้ครับ ส่วนราคาค่าติดตั้ง ประมาน 1000-1500 แล้วแต่ร้าน แถวบ้านผมก็สังคมเทอร์โบ
    และมีอีก หลายร้านนะครับ ถ้าของที่เราเอามาครบ ราคาก็ประมาณที่กล่าวมา แค่มาเจาะ น้ำมันเลี้ยงแกน และ น้ำมันไหลกลับครับ

ถ้าสงสัยอะไรโทรมาถามผมก็ได้ ถ้ามีอะไรที่ช่วยได้ยินดีครับ 081-3361422 โจ้ บางบัวทอง

7. jek_cub

47
    0
    6
    ครับแล้วของได้มาจะโทรไปถามว่าร้านใหนติดตั้งได้บ้างผมไปดูแถวบางบัวทองมาเหมือนกัน ร้านตรงสะพานก่อนถึงแยกบางพูลนะครับ เขาบอกว่าติดรุ่น ของนิสสันตัว Z ติดตั้งพร้อมเดินท่อ18000 บาทไม่รวมอินเตอร์ (ตอนนี้มีคนจะขายให้ผมทั้งชุด เลยรวมท่อทุกอย่างฝาปั้มอินเตอร์แถมกันชนหน้าด้วย ยกออกมาจากเครือง2L เหมือนกัน ผมอยากได้ร้านติดตั้ง พอทราบราคาไหมครับ อออยากได้โบออฟด้วยของเขาไม่แน่ใจว่ามีมาให้เปล่าครับ)ออทั้งชุดเขาขายให้ผม 9000บาทแต่ไม่แน่ใจว่าใช้ตัว ct20เหลือเป่าแต่เท่าที่จำได้ไม่ใช้นะเขาบอกว่าเป็นรุ่นลูกปืนนะครับพอดีจำรุ่นไม่ได้ว่ารุ่นใหนครับเดี่ยวโทรไปถามรายระเอียดแล้วจะโทรไปปรึกษานะครับ ขอบคุณมากครับ

8. RCTNKP777

RCTNKP777 New Member Member

17
    0
    0
    ดีเซลไม่มีเสียงโบออฟนะค๊าบผม

9. jek_cub

47
    0
    6
    ครับ ขอบคุณครับผมไม่ค่อยรู้เรื่องครับเพิ่งมาศึกษาเรื่องพวกนี้ ขอบคุณมากครับถ้ายังงัยท่านได้มีความรู้เรื่องโบดีเซลช่วยกันหน่อยนะครับ

10. AUTH-can

1,474
    13
    0
    โบลูกปืน น่าจะเป็นตระกูล นิสสัน sr , rb บอลแบริ่ง ครับ ถ้าของครบอย่างที่กล่าวมา ค่าติดตั้ง 18000 แพงไปครับ

11. โต๋เต๋

590
    7
    0
    สนับสนุนรถแรงๆๆๆๆคับ

12. jek_cub

47
    0
    6
    อันนี้รูปเทอร์โบที่จะเอามาใส่
    เทอร์โบของ Ihi Rhb52 (อิมคอขาว)
    - อินเตอร์ J
    - ฝาปั๊ม
    - เฮดเดอร์พร้อมผ้าพัน
    - ท่อไอดีเลส
    - กรองเปลือย
    - ท่อไอเสีย 2.5 นิ้ว ยิงลงหน้าเพลา
    รายระเอียดนี้ 9000 บาทแพงไหมครับ
    http://www.cm-club.com/vb/attachment.php?attachmentid=155723&d=1185417919

http://www.cm-club.com/vb/attachment.php?attachmentid=155722&d=1185417919

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 มกราคม 2008
  13. boy2L

boy2L New Member Member

444
    13
    0
    ถ้าโบยังสภาพดีก็ไม่แพงครับ

14. AUTH-can

1,474
    13
    0
    ของ ok ครับ ใส่เลยครับ

15. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    เอาใจช่วยครับ Hiluk จาได้แรงกันเยอะๆ

16. jek_cub

47
    0
    6
    ของยังไม่ส่งมาเลย พี่ ผมรอจนเบื่อแล้วถ้าอาทิย์หน้าไม่มา จะไปให้สังคมเทอร์โบ ตรงบางบัวทองติดแล้ว กะเอาโบ 05 เลย

17. โต๋เต๋

590
    7
    0
    จัดไปยาวๆๆๆเลย

18. jek_cub

47
    0
    6
  19. AUTH-can

1,474
    13
    0
    ได้ครับ หล่อมากๆ

20. jek_cub

47
    0
    6
    ของมาแล้วจะได้ ติดโบ บ้างแล้ว

21. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    จะแรงกันใหญ่แล้วววววววววว....

22. jek_cub

47
    0
    6
    ติดมาแล้ว ทำปั้มร้านใหนดี ครับ

23. jek_cub

47
    0
    6
    ทำปั้ม มาแล้ว วิ่งมันมากเลยครับ 160 ขึ้นในพริบตา แรงดีขับสนุกมากเลย

24. MIGHTY 2L TURBO

MIGHTY 2L TURBO New Member Member

44
    0
    0
    แหลมเลย Mighty แรงอีกคันแล้ว ผมขออนุญาตแนะนำลองเปลี่ยนหม้อลมเบรคชั้นครึ่งอีกวักอย่างนะครับราคาก็ประมาณ1000-2000 บาทค่าติดตั้ง 500 บาท นะครับเพื่อการหยุดม้าที่มั้นใจกว่า ผมพึ่งเปลี่ยนมานะครับตอนนี้ยังไม่คุ้นเท้าเลยครับเผลอกดเบรคทีไรล้อจะล้อคเรื่อยเลยนะครับ Mighty ด้วยกันแบ่งปันประสบการณ์กันไปครับ

25. GEEN POWER

GEEN POWER New Member Member

61
    1
    0
    แรงปาย-แรงปาย............good

26. jek_cub

47
    0
    6
    เดี๋ยวผมจะทำตามท่านแนะนำครับ แต่ตอนนี้ต้องเปลี่ยนชุดครัส ก่อน ขอบคุณครับ

27. ถามข้อมูล คุณ jek_cup

ทำปั๊ม ที่ไหนมาครับ ?
    ราคาเท่าไรครับ ?
    อัตราบริโภคเท่าไรครับ ?
    กำลังหาข้อมูลอยู่ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

28. jek_cub

47
    0
    6
    ทำมาจากมนตรีดีเซล บางบัวทองครับ ราคา ประมาณ 4000 บาทครับ

29. รถเเรงเเซงไปก่อนคับ ผมขอดมฝุ่นไปก่อนเเล้วกันนะคร๊าบบบ...อิอิอิ

:รถเเรงเเซงไปก่อนคับ ผมขอดมฝุ่นไปก่อนเเล้วกันนะคร๊าบบบ...อิอิอิ :DHILUX CLUB รถเเรง+เท่ทุกคัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้