ความเลวของร้านที่ท่าน้ำนนท์ เรื่องที่ทุกท่านต้องระวังครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย buem, 27 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    แงงงงงงง ร้องให้นำเลย
    ความเลวของมันนะครับ หลังจากที่ผมอยากติดวันรูฟเป็นอย่างมากจึงได้หาร้านทำพอดีเจอร้านนึง เลยลองโทรไปสอบถามครับเค้าพูดจาดีมาก แล้วก็บอกว่าคุณเบิ้มเอาแน่ใช่ไหมเดี๋ยวผมไปดูของก่อน และก็วางสายไป พอถึง 4 โมงเย็นเค้าก็โทรกลับมาบอกว่ามีของ ครับ พรุ่งนี้เอารถเข้ามาดุเลยครับพร้อมกับวางมัดจำด้วยนะครับ
    เราก็โอเคเอารถเข้าไปให้ดูเค้าบอกติดได้ไม่มีปัญหาใช้เวลา 4 วันเสร็จครับ ผมคิดแค่ 12,000 ครับ มัดจำ 6000 บาทผมก็จ่ายเงินเรียบร้อยเลยมัดจำนะ
    หลังจากนั้นก็โทรสอบถามนะว่าเจาะรึยัง วางรึยังเป็นยังงัยบ้าง ตามพาสาคนรักรถ เค้าบอกว่าทำอยุ่ พอดีอยากเค้าไปดุรถด้วย เค้าบอกว่าก่อน 1 วันจะเอาให้ดูและพอถึงวันนั้นเค้าบอกไม่ว่างเค้ามารับรถเลยดีกว่าไหม ผมก็ ok ไหน ๆ แล้วก็รับรถเลยและกัน พอถึงวันรับรถ มันก้บอกว่า รางนำแตกต้องเปลี่ยนใหม่ ไอเราก็อ้าว ขอเข้าไปดูเลลยดีกว่า มันก็บอกว่าตอนนี้เอากลับเข้าไปทำแล้ว เลื่อนเราอออกไปอีก บอกอาทิตหน้า เราก็อืม มันเจาะแล้วนิเอากลับมาใช้ระหว่างรอซันรูฟก็ไม่ได้เด๋ยวโบ๋ ก็เลยรอ พอถึงวันนัดมันก็ไม่บอกอีกว่าผ้าบุภายในยังไม่เสร็จมันไม่ตรงรุ่นต้องแก้ใหม่ เราก็เริ่มหงุดหงิดแล้ว จะขอเค้าไปดู มันก้ไม่ให้
    เลยตัดสินใจไปร้านแม่งเลย
    ปรากฎว่าไม่อยู่มันอ้างเลยครับ ว่าเอาไปทำแล้วเราก็ขอไปดู มันก็ไม่ยอมพาไปมันบอกติดธุระ ผมเริ่มงงและ พอดีต้องกลับก่อน ( แต่ไปหามัน 9 โมงเลยนะนั่นนะ คุยถึงเที่ยง ) ผมเลยให้เวลามันถึงวัน พุธ ว่าจะเอารถ มันก็ ok ผมเริ่มสงสัยแม่งเอารถเราไปไหนวะ ทำอะไรเปลี่ยนไรไปป่าว พอถึงวันนัดมันบอกภายในหยุด ปิดตรุจจีน นั่นมันมีข้ออ้าง จนพมต้องไปทำงานต่างจังหวัด
    ก็โทรหามันตลอด ให้เพื่อนรอรับรถให้ ตาเอ็กนะ มันก็เลื่อน
    จนผมหงุดหงิดก็เลยสืบเลย มันนิสัยงัย มีความเลวแบบไหนบ้าง
    ปรากฎว่ามันชอเอาเงินไปหมุนเที่ยวก่อนครับ ผมเลยดทรหามัน บอกเลย มึงทำอะไรไว้กูรุ้หมดแล้ว เท่านั้นแหละมันก็สารภาพเลยครับ ว่ามันยังไม่ได้ทำ เริ่มทำจริงๆ เมื่อวันพุธ ผมก้อืม มึงเริ่มทำวันพุธ วันเสารืผมจะกลับถึงบ้าน ประมาณ ตี 1 มึงรอที่ร้านมึงเลยนะรถกูต้องจอดที่นั่นนะ
    มึงทำแน่นนะ เราก็เริ่มใจเย็นลงเมื่อมันบอกว่าทำไปบ้างแล้ว มันยังส่งรูปมาให้ดูด้วย แต่แม่งรุปหลังคารถคายก็ม่ายรู้เจาะด้านในด้วย เราดูออกได้งัยวะ ว่ามันรถเรา มันส่งรุป เงอะภายในอย่างเดียว
    สรุปก็เลยเลื่อน เป็นวันอาทิต เพราะกว่าผมจะกลับถึงมันก็ตีสามแล้ว กะจะไปถีบประตูร้านแม่งเลย แต่เหนื่อยวะไปคนเดียวด้วยไม่เอาดีก่า เลยนัดน้องเจนไปด้วยวันอาทิต
    แม่งนัด 9.15 ไปรอถึง 10 โมงแหนะ เท่านั้นแหละลมผมออกหูเลย สภาพรถ ขี้นกบานเลยครับ ภายในโดนรื้อ หลังคาไม่มีการเจาะ ใดๆเลย ครับ
    แถมแม่งยังกล้ามาหลอกเราเมื่อวานอีก ว่าเริ่มเจาะไปแล้ว
    ผมเลยฉุนเลยบอกมึงเจอผิดคนแล้วมึงเอาเงินคืนมาเลย มันบอกหน้าด้านเลยครับว่าไม่มี มันจะคืนให้อาทิตหน้าน่าน มันยังกล้าต่อรอง ผมไม่ยอม ยืนยันว่าต้องได้วันนี้เท่านั้น แม่งใช้น้ำมันกูเกลี้ยงเลย แถมเติมแกสกูวิ่งอีก หมดไป400 กว่าโล ดีนะมี ตา x ตามมาอีกมันเริ่มซีด ผมด่ามันตลอดทาง ก่อนที่จะลกมันไปสน นนทบุรี เพื่อแจ้งความพอดีผมยึดโทรศัพย มันมาด้วย สายแรก ลุกค้ามันโทรมาจะทำไฟเบอร์ ผมบอกเลยมันคงยังไม่ว่านะไอ้เหี้ย ต่อเนี่ย ผมเล่ารายละเอียดให้ลูกค้ามันฟัง เค้าอึงไปเลย สายต่มาแม่มันก็โทรมาเลยครับ
    ผมก็บอกเลย ลูกมึงเลวดีนิ แถมแม่มันต่อรอง อีก จะคืน 10000 นึงมาก่อน ที่เหลือขอผ่อน ผมไม่ยอมครับ ผมว่ากูต้องได้วันนี้ แม่มันก็บอกเลย ไม่เอาคุนก็เอาลูกชายเค้าเข้าคุกไปเลย มันคงนึกว่าเราไม่กล้า แหมแค่ 1 หมื่นกะความหงุดหงิดผมเลยบอกมันเลย ได้ ไว้เอาลูกชายมึงเข้าคุกก่อนนะและจะตามไปถอดล้อรถลูกมึงไปขาย กูมาหลายคนคงใช้เวลาไม่นาน มันบอกได้งัยนั่นไม่ใช่รถลูกชายนะมันรถของแม่
    ผมไม่สนครับ อย่างงัยกูต้งได้เงิน
    เท่านั้นแหละผมถึงโรงพัก เข้าแจ้งความ พอดีแม่มันก็โทรมา
    บอกเด๋วเค้าเอาเงินคืนให้ ระหว่างที่รอแกล้งให้เพื่อนโทรถามว่าจะติดซันรูฟ Ae100 มันก็รับครับ แถมบอกราคา เกินเลย 25000 บ. พรุ่งนี้เข้ามาเลย โห มันยังไม่สำนึก หลังจากนั้น ผมได้รับเงินคืนทั้งหมดเลย ก็ยังดีนิ แต่มันยังจะทำต่อครับมันดทรหาเพื่อนผมยิกๆๆๆๆเลย สงสัยมันร้อนเงินอีก
    เหตุการนี้ ผมเสียค่า taxi บานเลย ค่าโทรตามมันทางไกลอีก แม่งยั้งทำกับเราได้ ขนาดเปิดใจ ให้เงินมันก่อนอีกแม่งยังกล้าทำนะเนี่ย
    ร้านมันชื่อ GTM body Part อยู่นนทบุรี ซอย 1 ด้านหน้าเขียนซอย ทองคำอนุสร เจ้าของมันชื่อไอ้เหี้ย ต่อ ครับ ชื่อจริง ชญชัช เบอรโทร ครับ 081-086-5059738
    มันทำไฟเบ้อด้วยนะ งานถูกแต่อย่าเลยครับเตือนไว้ครับ โทรไปกวนมันก็ได้รับรองมันโทรตามตลอดเลยละมันต้องการเงินนะตอนนี้
    ท้ายนีขอบคุณเพื่อน x ที่ช่วยติดตาม กะน้องเจนด้วยนะครับผม อิอิ
    เด๋วลงรุปที่มันส่งมาให้ดุ

2. buem

2,764
    75
    0
  3. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ร้านนี้ ท่านประทาน ภาค เหนือ โดนมาครับ ( อั๋น ) เอามาบอกๆ ต่อกัน

ครับ จะได้ ไม่หลง กล ร้านระยำๆ แบบนี้ครับ ต้องประจานมัน :mad::mad::mad::mad:

4. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    อืมดีนะที่เข้าอู่ มาสเตอร์พีช ยังไงลองไปปรึกษาร้านนี้ดูคร๊าบ เพราะว่าเห็นรถเข้าไปทำเยอะมาก รวมทั้งพี่ติ่งสุดหล่อด้วย

5. whistler190

whistler190 New Member Member

118
    9
    0
    เวน แท้ ๆๆ

สู้ ต่อ ไป คร๊าบบบ

ร้านเหี้ย ๆ งี้ เมือง ไทย มี เยอะ ๆ

6. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ตามมาดู

7. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    บอกได้คำเดียว ... แมร่งเฮ้ยยยยย

8. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ร้านนี้มันเลวอยู่แล้วครับ GTM บอร์ดกลางก็โพสด่ามันอยู่ ไปทำฝากระโปรง เอาเงินไปก่อน แล้วก็ บอกยังไม่เสร็จ ไปเรื่อยๆๆ นัดไม่เป็นนัด

9. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    เสีย ความรู้สึก จริงๆ ครับพี่น้อง

เอาใจ ช่วย นะ คร๊าบ

เห็น เขา ว่า กัน ว่า

มี คดี มา หลาย ราย แล้ว

10. buem

2,764
    75
    0
    ไอ้ที่ไม่เสร็จแม่ง เอาเงินไปแล้วไม่ทำนะ

11. HeartBanDit

HeartBanDit New Member Member

374
    170
    0
    เคยคุยกับอู่สีเล็กๆ ที่หนึ่ง เขาบอกว่า GTM เนี้ย หละ เอางาน fiber มาจ้างเขาทำ

เพราะ GTM ทำเองไม่เป็น ต้องเอามาส่งต่อให้

อย่างงัยก็ เอาใจช่วยครับ เพราะ ได้ข่าว ว่า รถคันไหนมี รูฟ คนขับหล่อทุกคน อิอิ

12. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ระยำเกิ๊น ร้านแบบนี้

13. สายลมพเนจร

สายลมพเนจร New Member Member

66
    48
    0
    เลวจริงๆ ครับ

14. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    แหม พูดแล้ว ของขึ้น วุ๊ยยยยยย :mad:

15. KOMSONIC

KOMSONIC New Member Member

156
    51
    0
    เลวจริง

16. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    แหม่ ร้านมันก้อยังมีอยู่ได้นะ เอ๊ยไม่ใช่สิ เจ้าของร้านมันยังจะมีชีวิตอยู่ได้ เนาะ

17. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เป็นรถกรูละมรึง

18. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ร้านนี้ ชื่อเสียงดัง ใน บอร์ดกลาง

19. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    ร้านนี้ดังจริง แม่ม ลองโทรไปดูมันคิดค่ทำ 15,000 บอกว่า สี่ห้าวันเสร็จ ถุยยยยยยย

20. ake sunny b11

ake sunny b11 New Member Member

81
    25
    0
    ฆ่ามาน...........

21. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    มันอยากได้เงิน มาหมุนก่อน ก้อเลยพยายามเรียกลูกค้า ไว ๆ :(

22. gora

gora New Member Member

359
    92
    0
    อ้อ

ร้านเหี้ย นี่เอง

ฝากระโปรงเคฟล่า 6เดือนเเละ มันยังไม่ขึ้นโครงให้ผมเพื่อนผมเลย

พวกพี่ผมเลยยกไป เเม่มทั้งคลับ ปิดอู่ ได้ตังค์ คืนมา สบายใจ

23. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    น่าจะปิดกิจการไปได้แล้วนะครับ ยังลอยนวลอยู่ได้ แย่จริงๆ
    แบบนี้ต้องบอกต่อครับ เตือนพี่น้องที่ยังไม่รู้เท่าทัน

24. Petty

Petty New Member Member

140
    74
    0
    มันน่าจะ

25. Tora

Tora New Member Member

211
    24
    0
    แม่งโคตรเลวเลย บรรยายไม่ถูกอะ ..

26. onobee_13

onobee_13 New Member Member

725
    253
    0
    แมร่งทำกันได้คนไทยด้วยกัน

27. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    สาระเลวววววววววววววววววว

28. sunnyonly069

3,964
    651
    113
    สาระไม่มี ประกาศให้ทราบโดยทั่วกันครับพี่น้อง แล้วก็อย่าได้หลงใช้บริการมาน

ไอ้สราดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

29. buem

2,764
    75
    0
    มันเอารถเราไปใช้ด้วย
    ผมโดนมา 400 กว่าโลน้ำมันหมดเกลี้ยงเลย
    เลวโครตเลย
    เสียเวลาอย่างมาก

30. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    ขอบอกว่าไอ้ต่อขาเป๋นี่แหละ......................สุดเหี้ย............ครับโดนมากับตัว...................เลวสุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้