ถามผู้รู้เรื่อง Ted หน่อยคับ

การสนทนาใน 'Siam Drifter' เริ่มโดย White_Za, 6 ธันวาคม 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. White_Za

White_Za New Member Member

8
    0
    0
    คือตอนนี้กำลังหา Ted ใส่อยู่ถ้าใช้ TED Skyline 4.1 นี่ เพียงพอมั้ยคับ หรือมีแบบไหนแนะนำบ้าง
    ( เหลือ TED กับ ยาง% เอง เด๋วคงได้ไปลองเล่นด้วยคน ^^ )

2. White_Za

8
    0
    0
    อ่อ ถามอีกอย่าง

คือช่วงล่างอะคับ อยากจะตั้ง Camber ใหม่ทั้งหน้าทั้งหลังเลย เคยไปถามช่างเค้าบอกให้ดัดปีกนก แต่ผมไม่ค่อนเห็นด้วย ควรหา Ball joint มาใส่มั้ยสำหรับล้อหน้า และ ล้อหลัง จะต้องใช้อะไร ราคา ประมานไหนคับ ช่วยแนะนำที

3. ^::N_u_N::^

^::N_u_N::^ Member VIP

623
    8
    18
    หาจอยมาใส่ดีกว่านะคับ อย่าแปลงเลยดริฟมันใช้ความเร้วและแรงอะดิคับกลัวมันจะไม่อยู่เอา

4. kung 200 sx

kung 200 sx New Member Moderator

344
    10
    0
    ความเป็นจิงก็พียงพอแล้วครับสำหรับผู้เริ่มต้นครับ (ไม่ทราบว่าจะใสรถอะไรครับ) ถ้าเป็นรุ่นอื่นต้องแปลงกันหลายหน่อยน่ะครับ แต่โดยรวมใช้ได้ครับ ในราคาประหยัด

5. kung 200 sx

kung 200 sx New Member Moderator

344
    10
    0
    สำหรับล้อหน้าอยากให้ใส่บอลจ้อยดีกว่าครับ (ไม่ทราบว่ารถอะไรครับ)บอลจ้อยบางตัวอาจแปลงใส่กันได้น่ะครับ
    ส่วนเรื่องชุดปรับแคมเบอร์ล้อหลังถ้าหาซื้อใส่ไม่ได้ แนะนำให้แปลงrear upper camber control armเป็นสตัสปรับเกลียวครับ ผมว่าทั้งนี้ทั้งนั้นผมแนะนำร้านที่เค้ามีประสพการณ์เลยดีกว่าครับ ที่นี้เค้าก็เซ็ตช่วงล่างรถดริฟท์ เช่นกันครับ ไฮ้เซอร์วิส อยู่แถวหว้ยขวางครับ(013183562 พี่หนึ่ง) ขอให้โชคดีครับ

6. NocH

NocH New Member Member

298
    3
    0
    น่าสนใจมากเลยลุงกุ้งครับ รถผมมันตั้งยากเหมือนกันแถมใช้ไปไม่นานมุมมันก็จะผิดจากที่ตั้งไปมากทีเดียวยังงงอยู่เลยอะ

7. kung 200 sx

344
    10
    0
    ต้องรีบหาสาเหตุเลยน่ะ บูสยางทั้งหลาย ยางลองหัวโชค็

8. White_Za

8
    0
    0
    White_Za

ลืมบอกไป รถ e-34 อะคับ กะลังกลุ้มใจเพราะตอนนี้ใช้ช่วงล่าง koni eibach รถค่อนข้างเตี้ย แบบถ้าล้อหลังตั้ง Camber ตรงๆ แล้ว ล้อมันจะติดซุ้มเอาอะคับ ทำไงดีหนอ หรือต้องยกตูดขึ้นดี ส่วนล้อหน้าเอา ball joint ของอะไรมาแปลงใส่ดีคับ เพราะถ้าเอาตรงรุ่นคงไม่มีอะ แนะนำที

9. NocH

298
    3
    0
    เดี๋ยวรถออกไปจะไปลองเช็ดบูชยากช่วงล่างทั้งหมดดูครับ ตั้งแต่ซื้อมายังไม่เคยเช็คเลย

10. NocH

298
    3
    0
    ถ้าตั้งตรงแล้วติดเนี่ย เพราะ Offset ล้อไม่เหมาะสมหรือเปล่าครับ หรือว่ารถเตี้ยเกินจนล้อมุดซุ้มมากเกินไป ผมว่าต้องแก้ที่ต้นเหตุเลยนะ ส่วน ball joint เนี่ย ต้องดูช่วงล่างหน้าครับว่าเป็นแบบไหนถ้าเป็น Macpherson Strut แบบเดียวกับรถ 200sx หรือรถญี่ปุ่นทั่วไปจะสามารถใส่ Ball Joint ที่ปรับมุม Camber ได้แต่ถ้าเป็นปีกนกคู่หมดสิทธิ์ครับ ส่วนใช้รุ่นไหนแปลงใส่เนี่ยคงต้องเทียบเอาให้ใกล้เคียงกับของเดิมมากที่สุดนะ

11. เคน

เคน Guest

0
    0
    0
    แล้วซิลเวียใส่ได้เปล่าคับ Ball Joint อ่ะ

12. NocH

298
    3
    0
    ได้ครับ Nissan ของเล่นเยอะอะไม่ต้องห่วง มีลุงกุ้ง support อยู่แล้ว

13. P <-> A <-> T

P <-> A <-> T New Member Member

39
    2
    0
    เปลี่ยนจาก support เป็น sponser ได้ป่าวคับ
    ล้อเล่นคับ อิอิ..

14. NocH

298
    3
    0
    เป็น sponsor ให้ SUPRA ด้วยจิ เอา เอา:p

15. kung 200 sx

344
    10
    0
    สำหรับรถโนชน่ะครับ ถ้าปีหน้าซ้อมและขับได้ดี ผมรับประกัน ว่าปีต่อไปสปอนเซอร์ ต้องรักแน่นอน ขอเอาหัวเป็นประกัน

16. kung 200 sx

344
    10
    0
    แนะนำนิดนึงน่ะครับ ส่วนโชคอัพkoni eibach ลองดูหน่อยสิครับว่านิ้มเกินไปหรื่อปร่าว ผมจะเล่าให้ฟังน่ะครับ เมื่อก่อนผมเคยมีโชคอัพ แบบอัพไซค์ดาวห์ ของ kie office (เมื่อสามปีก่อนบ้านเรายังไม่รู้จักยีห้อนี้กันเลย) ตอนนั้นผมมีใว้ซ้อมครับแข็งมากๆ ในตอนนั้นสำหรับขับบนถนนผมจะใช้ คายาบ้าชุดแต่งของ200 เตี้ยนิ้มหนึบมากครับ มีครังนึงผมลืมครับลืมสลับก่อนไปซ้อมดริฟท์ ไปซ้อมที่เยส จนกลับบ้าน
    ป้าดดดด ทำไม่รถมันเอียงหว่า สรุปกลับมาที่บ้านยกรถดูครับ โอ้วววว สปริงหักครับ ทุกวันนี้ผมน่ะเสียดายโช้คอัพชุดนี้มากๆ ใช้บนถนน ขับเร็วๆนุ่มหนึบมากๆ เสียดายจิงๆ ก็มาเล่าให้ฟังน่ะครับสำหรับ โชคและสปริง ของ koni eibach ผมมีความรู้สึกว่ามันจะคล้ายๆกันน่ะครับ เลยเตื่อนใว้ก่อน หาเอาโช้คที่สปริงแข็งมาใส่แทนดีกว่าจะได้ไม่เสียของครับ

17. NocH

298
    3
    0
    ขับโหดจังลุงกุ้ง สปริงถึงกับหักเลยเหรอครับ เหอๆ

18. bazzbonus

bazzbonus New Member Member

56
    1
    0
    พี่กุ้งเล่นหักเลยอะ......โหดมักๆ...

19. NocH

298
    3
    0
    555 ยังไม่คิดถึงขนาดจะลงแข่งหรอกลุงกุ้ง ตัวผมก็ทำงานแล้วจะว่างก็แค่ เสาร์ อาทิตย์อะ แถมปีหน้ากะว่าจะไปเรียนต่อด้วยดิ กะว่าจะแค่ไปเรียนภาษา จะไปไม่นานแล้วรีบกลับเลย เพราะว่า คิดถึงรถและเดี๋ยวจะคลั่งตายถ้าไม่ได้ DRIFT อะดิเหอๆ ไว้ DRIFT เป็นก่อนเรื่องอื่นค่อยว่ากันนะคราบ 55555555

20. NocH

298
    3
    0
    ยังไงก็ตามถ้าไม่เริ่มมันก็จะไม่เป็นซักที เพราะฉะนั้นจะพยายามซ้อมต่อไปครับลุงกุ้ง

21. P <-> A <-> T

P <-> A <-> T New Member Member

39
    2
    0
    สู้ๆๆ คับ พี่โนช

22. จ่า drift

จ่า drift Guest

0
    0
    0
    น้า กุ้ง

ตอนนี้ผมใช้ toyota dx อยู่ไม่รู้ว่าจะทำช่วงล่างยังไงเครื่องผมเป็นเครื่อง sr และควรจะใช้เบรกอะไรมาแปลงใส่ฝาก p.กุ้งตอบด้วยครับ ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้