งัดประตูรถพังยับทั้งสองข้างเลยคับพี่ๆ ข้างขวา เปิดได้ข้าง ซ้ายกุญแจพัง

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Subaru ImpreZa, 3 สิงหาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Subaru ImpreZa

Subaru ImpreZa Guest

0
    0
    0
    งัดประตูรถพังยับทั้งสองข้างเลยคับพี่ๆ ข้างขวา เปิดได้ข้าง ซ้ายกุญแจพัง

2. Subaru ImpreZa

0
    0
    0
    ลืมกุญแจงัดมันเลยคับผม

3. ว่างๆทำสำรองซ่อนไว้ครับ กันเหนียว

4. ไม่ถอดกระจกหลังง่ายกว่านะครับ ไม่เสียของด้วย

5. Subaru ImpreZa

0
    0
    0
    ตอนนั้นคิดไม่ออกเลยคับพี่

6. กรณีลืมกุญแจแล้วหมดทางจริง ๆ ผมแนะนำให้ทุบกระจกครับ กระจกประตู

7. อ.ยุทธมีกระจกเยอะ 555

8. ไม่ช่าย ๆ เปลี่ยนกระจกง่ายกว่าเปลี่ยนกลอนกรณีงัดกลอนพัง ในบางสถานที่ราคากระจกยังถูกกว่าตามช่างกุญแจ

9. ทุบตอนนี้ยังทันไม๊ครับ

10. Subaru ImpreZa

0
    0
    0
    ผมไม่ทันแล้วคับ

11. Tara Saejung

Tara Saejung Guest

0
    0
    0
    ผมก็เคยลืม ตามช่างมาเขี่ยแป็บเดียว 250 กุญแจไม่เสียใช้ได้ปกติ ตอนนี้ทำ 3 ชุดเลยพกใว้2 ใว้ที่บ้าน1 เมื่อาทิตย์ก่อนก๋ลืมอีกกดล็อกข้างซ้ายแล้วปิดประตูเครื่องก็ยังติดอยู่ ดีที่พกใว้2ดอกก็เลยเปิดได้

12. ผมซุกดอกสำรองใว่ตรง.....อุ๊ป!!! เกือบไปแล้วซิ :p

13. ผมมีวิธีไม่ให้กุญแจหายครับ ง่ายๆ เอากุญแจเสียบไว้ปกติ แล้วล็อคประตูฝั่งคนนั่ง จากนั้นลงรถ เอื้อมมือขวาไปล็อคประตูฝั่งขวาจากด้านใน ขั้นตอนสุดท้ายใช้มือซ้าย เปิดที่มือเปิดจากด้านนอกคาไว้พร้อมกับปิดประตู เพียงเท่านี้กุญแจรถก็ไม่หายแล้วครับ

14. กุญแจจะค้างอยู่ที่คอพวง โดยที่ประตูทั้ง 2 ข้างล็อคสนิท คนก็ยืนยิ้มอยู่ข้างนอก อืมมม ไม่หายจริง ๆ ด้วย

15. สบายใจได้ครับ

16. เป็นวิธีที่แยบยลจริง ๆ ทำไมผมคิดไม่ถึงเนี่ย...

17. Tara Saejung

0
    0
    0
    ไม่ต้องเปิดคาก็ปิดล็อคได้ครับ ผมก็ลืมในลักษณะแบบนี้แหละ

18. Tara Saejung

0
    0
    0
    เพราถ้ากดล็อกด้านในข้างคนขับมันจะปิดล็อกไม่ได้ เขาทำกันใว้ให้แล้ว

เรื่องแบบนี้ต้องคนธรรมดาแบบพี่ยุทธคิดไม่ได้ครับ 55

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้