อยากทราบว่าช่อง AUX มันต่อได้เฉพาะ Ipod หรอครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย nuttut, 26 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nuttut

nuttut New Member Member

2
    0
    0
    คือเมื่อวันก่อนพ่อแอบไปติดเครื่องเสียงมาใหม่ แล้วทีนี้ผมเห็นว่ามันมีช่อง AUX มาให้ด้วย ผมก็เลยลองต่อดู

แต่พอผมลองเอาสายไปเสียบดูมันก็ไม่เห็นดังเลยอ่าครับ ลองทั้งเครื่องเล่นMP3และNotebookก็ไม่ดัง (ต่อออกทางหูฟังนะครับ)

ทำตามคู่มือแล้วนะครับ เลยอยากจะทราบว่าช่องนี้นี่เสียบได้แต่iPodหรอครับ ช่วยมาอธิบายทีครับ งงมากมาย

ขอบคุณครับ

พ่อไปติดของ KENWOOD KDC-MP336AXS ครับ

2. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    ต้องปรับที่วิทยุให้เป็น AUX ด้วยอ่ะครับ
    เวลาเรากดเลือกแหล่งสัญญาณที่เราจะฟังเช่น
    วิทยุ - CD - AUX เราก็ต้องให้มันเป็น AUX
    แล้วเสียบเครื่องเล่นลองดู

ส่วนIpod ส่วนใหญ่สายที่เสียบมันจะไม่เหมือนชาวบ้าน
    เค้าอ่ะ มันเป็นสายเฉพาะที่ต่อออกทางข้างหลังเครื่อง

3. nuttut

nuttut New Member Member

2
    0
    0
    ได้ละครับ มันไปซ่อนอยู่หลายชั้นเหลือเกินผมก็งง

ขอบคุณมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้