~++และแล้วก้อถึงเวลา++~ สงสัยคงต้องหาหมออีกแร้วว

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Mister Super Saloon, 21 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mister Super Saloon

Mister Super Saloon New Member Member

468
    131
    0
    เอาอีกแล้วคับ รถผม...เกเรอีกแล้ว

คำถามคับ

รถผมเกียร์ ออโต้ เข้าเกียร์ D แล้ว รถไม่เคลื่อนตัวเลย

โดยปกติ รอบจะตั้งอยู่ที่ 900 รอบ ถ้าเข้าเกียร์ทุกครั้งรถก้อจะเคลื่อนตัวตามรอบ ช่ายป่ะคับ

แต่ครั้งนี้ พอเข้าเกียร์แล้ว รถไม่ขยับเลย แถมด้วย เร่งรอบ จนประมาณ 2000 กว่ารอบแล้ว รถก้อยังไม่

เคลื่อน แต่พอเร่งขึ้นไปอีกนิดหน่อย รถถึงจะขยับ แต่ออกตัวแบบ กระชากมากๆ

อาการนี้มันเป็นแบบ เป็นๆหายๆ อ่ะคับ บางทีก้อ ปรกติ บางทีก้อเป็นแบบนั้นอีก

ถามว่าอาการแบบนี้ เกิดจากอะไรหร๋อคับ แล้วผมจะต้องแก้ไขยังไง จะต้องเปลี่ยนอะไรไหม และจะ

ต้องเตรียมงบประมาณเท่าไหร่คับ

2. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    อิ......อิ อาการประจำ น้ำมัน ไม่ยอมเต็ม ลูกทอร์ค เนื่องจากซีลรั่ว

พอน้ำมันเต็ม รถถึงจะออกตัวได้ครับ ถ้าเป็นช่างทั่วๆไป แบบผม ก้อ

แนะนำให้เปลี่ยนเกียรท่าเดียวครับ เพราะว่า ถ้าจะให้รื้อเกียรออกมาเปลี่ยน

ซีล หรือ ซ่อม มันจะแพงเกินไป และใช้เวลานาน แต่ถ้าเปลี่ยนก้อ ครึ่งวันครับ :D:D:D:D

3. Mister Super Saloon

Mister Super Saloon New Member Member

468
    131
    0
    ขอบคุณคับพี่ติ่ง แล้วถ้ายกเกียร์นี่ จะต้องเตรียม งบเท่าไหร่คับ พร้อมค่าแรง

4. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    แต่ผมว่าต้องเปลี่ยนเครื่องเป็น SR20 น่าจะหาย (มั้ง)...:D:D:D

5. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เปลี่ยน เกียร์ ธรรมดา ใส่ ก็ ไม่เลวน่ะ

ได้ทั้ง ตี๊ด และ ดูแล ง่าย :D

6. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    s.a.m ปทุมวัน มีทั้งชุด ประมาณ8000 บาท เกียร์ธรรมดาGA16นะครับ

7. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    เข้ามาดู เกียร์พังค๊าบบบบ...
    ใครชอบสบายจัดเกียร์ออร์โต้
    ใครชอบความมันและประหยัดจัดเกียร์ธรรมดา จ้า

8. Tora

Tora New Member Member

211
    24
    0
    เห็นด้วยครับ มะก่อนก็ชอบเกียร์ธรรมดา แต่พอขับรถ
    ติดใน กทม. บ่อย ๆ เข้าก็เลยชอบเกียร์ออโต้เลย เพราะ
    เกียร์ธรรมดามันจะต้องเลียครัชจนปวดน่องเลยครับ - -"
    แต่ก็ยังชอบเกียร์ธรรมดาอยู่นะครับ

สรุป แล้วแต่ความชอบครับผมว่าดีทั้ง 2 อย่างอะ

9. pacific healthcare

pacific healthcare New Member Member

31
    2
    0
    เอ่ แล้วลูกทอร์คมีไว้ทำไหมเหรอ หรือเปลี่ยนแค่ลูกทอร์คได้ไหม

10. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    เอาไว้ ส่งกำลังงานไปสู่ชุด เฟืองขับเคลือน ของเกียร ครับ เปลี่ยน ลูก ทอร์ค

อย่างเดียว ไม่หายครับ เพราะ ว่าตัวที่รั่ว มันอยู่ข้างใน เกียร อีกทีนึง :D:D:D:D

11. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

อันนี้แหล่มท่าน :D

12. Mister Super Saloon

468
    131
    0

โหย.... เฮียบั๊มพ์ อย่ามายั่วน้ำลายจิ่คับ ยิ่งอยากๆอยู่ด้วย ตังค์ยังมะมีขนาดน๊าน
    ต้นเดือนเปลี๋ยน ชาร์ฟ ปลายเดือน เปลี่ยนเกียร์ ตายยย สงสัย เดือนหน้า คงต้องปิ้งหมาแถวบ้าน กินแล้วม๊างง

มันเมื่อยอ่ะค๊าบบ ขับรถติดๆมากๆเด๋วจะพาล ขาใหญ่ข้างเล็กข้าง อิอิ

ขอบคุงค๊าบบ

ยังม่ายพังน๊า ยังขับได้อยู่ค๊าบบ แต่คิดว่าคงเร็วๆนี้หล่ะ หุหุ

ถะ ถะ ถะ ถูก ถูกต้องนะคร๊าบ

นั่นดิ่คับ พี่ติ่ง

หลายตังค์แน่ๆ เรยชั่ยมะคับ พี่ติ่ง งานนี้

:D:D:D

13. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    อิอิ.. จะบอกให้ ว่า คลัช ดีดี เกียร์โดน ๆ
    ขับไม่เมื่อยน่ะ อันนี้เรื่อง จริง :D

14. Mister Super Saloon

468
    131
    0

อิอิ ขอบคุงค๊าบบ

15. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    อิอิ มาคอนเฟิร์ม แหล่มมมม:D

ถูกใจๆ :D

jojo9 ถูกใจสิ่งนี้
  16. jojo9

3,936
    656
    0
    น่าสน...แระ
    รอเกียร์พังก่อนนะ...อิอิ
    จะ 2 แสนแว้ววว อีก 4 หมื่น 555

OaTT_B14 ถูกใจสิ่งนี้
  17. Mister Super Saloon

468
    131
    0
    ของผมยังแค่ แสนห้า ปลายๆเองคับ พี่โจ้ เกียร์ไปซะเเร้ว

jojo9 ถูกใจสิ่งนี้
  18. jojo9

3,936
    656
    0
    สงสัยเกียร์ทำงานหนัก.... :D:D:D
    แล้วจะเปลี่ยนเมื่อไหร่ล่ะ :p:p:p
    พี่ขอถนอมเกียร์พี่ก่อนนะ ตอนนี้ยังไม่อยากให้พัง :sad::sad::sad:

19. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ของผมยังไม่เป็นและหวังว่าคงไม่เป็น หุหุ ถ้าเกียร์พัง วางใหม่แม่มเลย

20. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    แอบมา........

21. Denn

9,716
    819
    113
    มากะประธาน ฮะ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้