พี่ๆ ช่วย b11 ผมทีครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ake sunny b11, 26 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ake sunny b11

ake sunny b11 New Member Member

81
    25
    0
    คือ b11 ผมเนี่ยมันมักจะมีอาการสตาร์ทไม่ติด เป็นบ่อยมากๆ แก้ไม่หายซักที เพราะไม่ค่อยมีเวลาขับ 2-3 วันผมก็จะเอาออกมาขับที หรือบางที่ก็วอร์มเครื่องไว้ซักห้านาที ตอนเช้ามาแบตหมดเฉยเลย ก็คือแบตมีแค่ 8 vote ปกติมันต้อง 12 vote ขึ้นไปถึงจะสตาร์ทได้ เปลี่ยนไดร์ชาร์ทไปแล้ว 3 ลูก เปลี่ยนแบตมาแล้ว 2 ลูกก็ยังไม่หาย ไม่รู้ว่าจะทำยังไงแล้วครับ ใครรู้วิธี ช่วยผมทีครับ กลุ้มๆๆๆ :cry::cry::cry:

2. nongsam

nongsam Active Member Member

690
    161
    43
    หืมมมมมมมมม

เปลี่ยนแบตใหม่รึเปล่าอะครับ

ลองถอดกุนแจ ปิดไฟ ปิดอะไรทุกอย่างซิคร้าบบบ

แล้วถอดขั้วลบออก

เอาหลอดไฟ หรือมัลติมิเตอร์กะได้

จิ้มระหว่าง ขั้วแบทลบ กะ ลายลบ ถ้าหลอดติด หรือเข็มขึ้น แสดงว่า....

มีอะไรแอบใช้ไฟอยู่

แต่ถ้ามะมีก้อ.....

3. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ลองทำตามด้านบนดู รึง่ายๆลองถอดขั้วแบตดูนะคับ ถ้ามั่นใจว่าแบตยังดีอยู่ ถ้าก่อนถอดเครื่องติดได้ ถอดทิ้งดุไว้สักวันสองวัน แล้วถ้ามาใส่ขั้วสตาร์ทติด ก็ไปร้านไฟให้เค้าเชคไฟรั่วลงตัวถังได้เลย รถเก่าที่ต่อระบบไฟ เครื่องเสียงเยอะๆ ส่วนใหญ่ไม่รอด ทั้งนั้น ลองดูๆ นะ :D:D:D

4. ake sunny b11

ake sunny b11 New Member Member

81
    25
    0
    ผมว่าน่าจะมากถูกทางแล้วล่ะครับ เพราะรถผมมีเครื่องเสียงซ่ะด้วยสิ เดี๋ยวจะลองทำตามดูครับ........ขอบคุณมากๆ ครับ :)

5. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    แวะเข้ามาดูเป็นความรู้

6. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เอาใจช่วยเจ้าเอกด้วยคนครับ

7. Don

Don New Member Member

88
    7
    0
    ถ้าคิดว่าเป็นที่เคื่องเสียง...ก็ลองถอดสาย+ที่แอมออก แล้วทิ้งไว้ดูว่าจะเป็นเหมือนเดิมอีกหรือเปล่า..
    (.เพราะแอมมันจะกินไฟมากกว่าเพื่อน)
    ....ถ้าเป็นอีกก็ไม่ใช่เครื่องเสียงแล้ว

8. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    ความรู้คับ

9. sonnyza

sonnyza New Member Member

445
    31
    0
    ลองดูครับจับอีแอบให้ได้นะ

10. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ถ้า แอม กิน มากกว่า

แอม ก็ ต้อง ออก ตังค์มากกว่า ด้วย นะ ครับ

อิ อิ อิ

11. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ไม่จิงคับ เห็นแอมกินมาก หรือ น้อย หนุ่มออกทุกที่เร๊ยยยยย :D:D:D:D

12. อาตร์

อาตร์ New Member Member

163
    6
    0
    ช่วยลุ้นคับ

13. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83

กล้าให้ออกเยอะด้วยรึ...

ว่าแต่ได้ผลยังไง มาแจ้งกันมั่งเน้อ

:D:D:D

14. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    ได้ผลมั้ยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้