เพื่อนๆ & พี่ๆ เติม "น้ำมัน" อะไรกันเอ่ย????

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย StarGatE, 28 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. StarGatE

StarGatE New Member Member

175
    0
    0
    ช่วงนี้อะไรๆ ก็เปลี่ยนแปลงไปหมดไม่ว่าจะเป็นรัฐบาล เศรษฐกิจ ไม่พ้นแม้กระทั่งเรื่อง "น้ำมัน"

อ่าว...ว่าไปนู่น.....

ตอนนี้รู้สึกว่า "เบนซิน 95" จะเริ่มหายไปจาก ปตท. แล้ว มาแทนที่ด้วย "E20" แทน

ผมเป็นคนหนึ่งที่เติมด้วย "เบนซิน 95" มาตลอด แต่พอมาช่วงนี้มันเริ่มหดหายลงไปทุกที

ไม่รู้จะเติมอะไรดีหรือว่าคงไม่พ้น "แก๊สโซฮอร์ล 95" แต่ก็กลัวจะไม่แรงเหมือนเดิม

เพื่อนๆ & พี่ๆ คิดกันยังไงบ้างคับ แล้วเติมน้ำมันอะไรกันอยู่ แรงเหมือน "เบนซิน 95" หรือป่าว

หรือเน้นประหยัด ติดแก๊ส มันซะเลยดีมั๊ย ไอ้เครื่อง 4E TURBO เนี่ย?????...

ปล. ทำไมคารม คมคายเช่นนี้ แต่หนังสือเลยดีไหมนี่เรา......

ปล2. ถือว่าอ่านสนุกๆ ครายเครียด ขำๆ มีสาระนิดๆ ละกันนะค๊าบ พี่น้อง !!!! :p

2. ikong EP71

ikong EP71 New Member Member

341
    0
    0
    รถผมตั้งแต่ติดแก๊สมา ตอนนี้ระบบน้ำมันก็อวสานไปเรียบร้อยแล้วครับ
    รอเก็บตังค์เปลี่ยนเป็น 4E อยู่ แล้วจะเซ็ทระบบแก๊สกับน้ำมันใหม่ครับ

3. Either

Either Member Member

299
    10
    18
    เติม 95 ครับ เรื่องแรงไม่แรง ผมไม่ค่อยกลัวอ่ะ กลัวเครื่องพังมากกว่า ไม่รู้ว่า ท่อยาง ซีลยาง มันทนเอทานอลได้หรือป่าว

แถมบางทีเติม โซฮอล ปั้มติ๊ก มันครางดังเหลือเกิน

4. Anubi

Anubi New Member Member

43
    0
    0
    ไม่ขาย 95 คงไม่ได้หรอกครับ มีรถที่จำเป็นต้องเติม 95 อีกตั้งเยอย

5. StarGatE

StarGatE New Member Member

175
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นคับ พอดีเมื่อวานเพิ่งเติม แก๊สโซฮอร์ล 95 มาสงกะสัยคงต้องเติม 95 แบบเดิมแล้วแหละ.... :p

6. [-หนุ่ม-]

[-หนุ่ม-] Member Member

388
    2
    18
    ....อ่า..นะ.....คารมเหลือเกิน....ตาเกด

...ผมก็ยังยืนหยัด 95 ต่อไปอ่ะนะ....บางทีก็นอกใจไป 91 บ้างตามสถานการณ์....คับผม

7. TAZ _08

TAZ _08 New Member Member

325
    0
    0
    เติม 91 คับ

8. AE. pond

AE. pond New Member Member

20
    0
    0
    95 เท่านั้นครับ

9. wingage

wingage New Member Member

78
    0
    0
    แต่ผมว่าวิ่งยาวๆโซฮอล 95 ก็โอเคนะครับ

10. milky

milky New Member VIP

37
    1
    0
    95ครับนานๆจะใช้โซฮอลบางครั้ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้