รถไฟแบตเตอรี่โชวเกิดจากสาเหตุอะไรได้บ้างครับ

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย madtoyz1, 1 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. madtoyz1

madtoyz1 New Member Member

3
    0
    0
    รถสตาตได้ปกติแต่ไฟแบตมันโขวอะครับ และขอถามอีกเรื่องคือโช๊ครถเสียถ้าซ่อมกับเปลี่ยนใหม่ ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ ครับ

2. Dampachiz

Dampachiz New Member Moderator

359
    1
    0
    ผมไม่ชัวร์นะคับ แต่ที่ผมเคยเป็นของผม ไดชาร์ทพังอะคับ
    เรื่องโช๊ค รอพี่ๆมาตอบนะครับ

3. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    ไฟแบตโชว์ ไดพังครับ หรือไม่ก็สายพานไดขาดทำให้ไดไม่หมุน แต่กรณีที่สายพานไดมีปัญหาเนี่ยะ
    จะเจออาการความร้อนขึ้นไปพร้อมกันด้วยเพราะสายพานมันเส้นเดียวกับปั๊มน้ำ
    ถ้ามันขาด ปั๊มน้ำก็จะไม่ทำงานไปด้วย

ที่ยัง Start ติดได้เพราะแบตยังเหลือไฟครับ แต่อีกไม่นานแบตก็จะหมด
    แนะนำว่าถึงจะ start ได้ก็อย่าออกไปใช้งานเลยดีที่สุด เอาแบตเฮือกสุดท้ายไว้วิ่งไปเปลี่ยนไดนะครับ

4. PALM@ARCH

PALM@ARCH Member Moderator

341
    2
    18
    ขอเสริมอีกนิดครับ ลองง่ายๆครับ
    หลังสตาร์ทรถแล้ว ลองถอดขั้วแบตออกครับ
    ถ้ารถยังไม่ดับแสดงว่าไดร์ยังชาร์ตได้อยู่
    แต่ต้องดูซักพักนะครับ บางทีไดร์อาจชาร์ตครับ
    แต่กระแสออกไม่เต็ม ก็จะติดอยู่พักนึง
    ถ้ารถดับแสดงว่าไดร์ไม่ชาร์ตแล้วครับ

ส่วนโช๊คของติดรถมือ2น่าจะอยู่คู่ละประมาณ 1,000-1,500.-
    ของแต่งโช๊คแก๊สTR-xx(โช๊คแดง) มือ2น่าจะอยู่คู่ละประมาณ 2,500-3,500.-
    ของแต่งโช๊คแก๊สคายาบ้า RS-R(โช๊คฟ้า) มือ2น่าจะอยู่คู่ละประมาณ 3,500-4,500.-
    ส่วนค่าซ่อมอัดเป็นแก๊สกึ่งน้ำมันเคยไปถามมาเริ่มต้นที่ข้างละ 900.-ครับ

5. MiRa_JuM

MiRa_JuM New Member Member

88
    1
    0
    เสริมอีกประการครับ
    ถ้าที่บ้านมี มิเตอร์วัดไฟอ่ะครับ ไฟมันจะอยู่ที่ 12.8-13.00+ อ่ะครับ
    ถ้าอยู่แถวๆนี้ คือไดรมันชาร์ท อ่ะครับ ถ้าต่ำกว่านี้ แสดงว่าไดร์อยากกลับบ้านไปกินซูชิแล้วอ่ะครับ อิอิ

6. Dampachiz

Dampachiz New Member Moderator

359
    1
    0
    รอดปายยยโต๋ 13.9 อิอิ

7. partshop

partshop New Member Member

303
    9
    0
    ระบบชาร์จไฟ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้