ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Van Only Club' เริ่มโดย mayuct, 23 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    ขอความช่วยเหลือจากเพื่อนๆหน่อยครับ คือพอดีว่าเมื่อตอนเช้ามืดวันนี้ รถของคนพี่ที่รู้จักกันได้หายออกไปจากหน้าบ้านอ่ะครับ จอดไว้ริมถนนเป็นประจำทุกวันหลายปีแล้ว(บ้านอยู่ริมถนนครับ) เป็นรถยกสีส้มอ่ะครับ เป็นกระบะ toyota hero ตัดกระบะข้างหลังสั้นทำเป็นรถยกครับ ทะเบียน ปว 678 ข้างๆรถเขียนว่า สัณฑพล รถยกครับ บนฝากระโปรงหน้ามีสติ๊กเกอร์ของบริษัท axa ติดอยู่น่ะครับ หายออกไปจากหน้าบ้านบริเวณถนนราชพฤกษ์ ช่วงทางลงถนนบรมราชชนนีครับ ยังไงพี่ๆท่านใดที่ผ่านช่วงนี้ในเวลาประมาณตี3-ตี5 ได้เห็น หรือไปเจอรถคันนี้ที่ไหนรบกวนโทรบอกด้วยน่ะครับ จักเป็นพระคุณอย่างสูงครับ เพราะเค้ามีรถอยู่คันเดียวที่ไว้ใช้ทำงานอยู่น่ะครับ ยังไงรบกวนโทรบอกได้ที่เบอร์นี้น่ะครับ 086-3942303 ตลอด24ชม.น่ะครับ ขอบพระคุณมากครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 กุมภาพันธ์ 2008
  2. nai_tot

nai_tot New Member Member

471
    5
    0
    ช่วยกันหน่อยครับ

ขอให้เจอนะครับเป็นกำลังใจให้

3. pep

pep New Member Member

916
    1
    0
    ขอให้เจอไวไวนะครับ

เครื่องมือทำมาหากินซะด้วย

เป็นกำลังใจให้อีกแรงครับ

4. mayuct

941
    4
    0
    ตอนนี้พี่ผมโครตเครียสเลยอ่ะเหงแล้วก็เศร้า

5. NATT OUPANISAIPON

NATT OUPANISAIPON New Member Member

41
    0
    0
    มันชั่วจริงๆครับขโมยรถยก

6. KM10

KM10 New Member Member

263
    1
    0
    สงสัยจัง..แม่งขโมยเอาไปทำอะไรกัน ตอนนี้ช่วยกระจายข่าวให้แล้วน้า..บอกใครๆเขา งง กันทั่งนั้น

7. mayuct

941
    4
    0
    ขอบคุณมากงับ

8. san leo

san leo New Member Member

760
    2
    0
    โห...โครต ชั่วเลย ยกยังเอาไปอีก ....คันที่จอดข้างๆ รถเมย์ ใช่ป่ะ รถเด่นคงตามหาไม่ยาก
    ..ว่าแต่เจ้าของเขาตามหา พวกอู่ ต่างๆ ที่อยู่แถว ชานเมือง ยัง
    ..มีอีกที่นึง ที่พวกลักสิบล้อ เอาไปชำแหละอะไหล่ ที่กาญจ์ อ่ะน่ะในดงไร่อ้อย เพื่อนบอกว่ามองเข้าไปไม่มีทางรู้ ว่าเปงอู่ ชำแหละรถ เพราะอ้อยมันสูงท่วมรถเลย แล้วทางเข้า แค่รถกระบะวิ่ง แต่แถวไหนเด๋วไปถามให้ เพราะบ้านเมียเพื่อนมันอยู่แถวนั้น

9. mayuct

941
    4
    0
    โอเชเลยครับ สันใช่เลยคันสีส้มๆที่จอดอยู่ข้างๆกันอ่ะ

10. nai_tot

471
    5
    0
    เรียบคลองชลประทานก่อนถึงเมืองกาญจน์ แต่

อันตรายเชื่อป๋า

11. mayuct

941
    4
    0
    เส้นสายในใช่ป่ะ ป๋า กำแพงแสน-พนมทวน ถ้าใช่ สายผมแถวนั้นเยอะ เพราะตอนวิ่งรถตู้วิ่งเส้นนี้แหละ

12. nai_tot

471
    5
    0
    ผมไปมานานแล้ว ก่อนถึงตัวเมืองกาญจน์ประมาณ 10 กว่าโล
    เลี้ยวซ้ายแล้ววิ่งเรียบคลองเข้าไปตอนนั้นไปกับเพื่อนเขาไปหา
    ซื้อเล่มทะเบียน

13. san leo

760
    2
    0
    แต่ที่ แถวบ้านเมียเพื่อน มันอยู่ เหมือนเปง บนเขาอ่ะ เพราะเคยไป ถ้าวิ่งเข้าสุพรรณ ตรง หอนาฬิกา เลี้ยวขวาไปด้านช้าง แต่มันตรงเข้าไป ลัดวิ่งผ่านเขาผ่านทางลูกลัง ไปออกกาญจ อ่ะ ผมก้อจำไม่ได้แล้วอ่ะทาง ไปแค่ครั้งเดียวเอง แต่สถานที่น่ากลัว อ่ะ
    ...เพื่อนมันบอกว่า มัน ชำแหละขาย พวก อะไหล่ เพราะรถพวกนี้เอาออกไปวิ่ง ก้อมีคนจำได้ ....แต่ยังไม่ได้เจอเพื่อนเลย
    ..แต่เราเข้าไปสุ่มสี่สุ่มห้าไม่ได้น่ะ ต้องเอา คนในพื้นที่แล้วต้องรู้จักด้วยไม่งั้น โดน..... ตายแน่

14. jackie101

jackie101 New Member Member

346
    0
    0
    ทำไมไม่เอา URVAN สีดำไป จอดอยู่นานกว่าอีก (ล้อเล่นครับ)
    ขอให้หาเจอไวๆนะครับ เอาใจช่วย

15. KM10

KM10 New Member Member

263
    1
    0
    มาแล้วไม่เจอ..เลยไม่เสียเที่ยวเอารถยกแทนละมั่ง..5555555

16. san leo

760
    2
    0
    กำ....ถ้ามัน จาเอารถ นายเมย์ ไป มันคง ต้องยกเครื่อง เจ ลง ก่อน อ่ะ ถึง ขับไปได้......

17. vanmaniac

vanmaniac New Member Member

7
    0
    0
    ไม่ทราบพอจะมีรูปถ่ายรถที่หายหรือเปล่าครับจะได้พรินท์เก็บไว้ในรถเผื่อเจอรถต้องส่งสัยจะได้เรียกตำรวจเลยครับ

18. mayuct

941
    4
    0
    รูปถ้ายเดี๋ยวผมจาลองถามเค้าดูครับ ถ้ามีจาเอามาลงให้ดู

19. nai_tot

471
    5
    0
    ถ้าจะเอารถนายเมย์คงต้องมาหลายคน ฮิๆๆ ต้องช่วยกันเข็น 5555

20. mayuct

941
    4
    0
    ถ...ถ....ถูกต้องแหละคร้าบบบบบ และกว่าจะเข็นกว่าจะกลับหัวน่ะ มีเหนื่อย อิอิ

21. san leo

760
    2
    0
    555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้