ถ้ามันยากที่จะหา น่าจะง่ายที่จะทำ

การสนทนาใน 'AE86ers' เริ่มโดย farcry1999, 19 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. farcry1999

farcry1999 New Member Member

17
    0
    0
    ตอนนี้ ตัว AE 86 แท้ๆหายาก ราวกับเป็นรถตำนานไปแล้ว

ตอนนี้หน้าใหม่ๆแต่ใจอยากได้ 86 ก็ยังคงถูกตุ๋นกันเรื่อยไป ยิ่งประเภทซื้อฝาเก็บไว้ ยังหาตัวถังไม่ได้(เช่นผม)

เลยอยากให้พี่ๆแนะนำกันด้วยนะครับ เท่าที่จะแนะนำได้ ผมพอเข้าใจว่าธุรกิจ เปิดเผยมากมันไม่ดี

แต่ถ้าเจ้าของอู่กล้าเปิดเผยชนิดที่ว่า ขัดตัวถังยังไง ผมว่าถึงแพงลูกค้าก็สนใจจะทำล่ะครับ เพราะมั่นใจว่าทำออกมาแล้วต้องดีแน่ๆ

หรืออาจจะแค่บอกราคาประมาณการ เช่นเอารถมา รุ่นนี้ๆ ไม่มีของ ทำราคานี้ มีของทำราคานี้ เพราะผมมั่นใจว่าในบอร์ดนี้คนที่จะขาย พาร์ทของ 86 ก็มีไม่น้อย(ฝาผมได้มาจากที่อื่นนะไม่ใช่ที่นี่)

และส่วนที่สำคัญที่สุดคือ ตัวรถ พี่ๆหลายท่านอาจจะเคยเห็นในเว็บต่างประเทศหรือสำนักแต่ง ไปจนถึงอู่ต่างๆในบ้านเรา ว่ามันควรจะใช้รุ่นไหน ตัวถังรหัสอะไรถึงเหมาะสม

ถ้ามองกันแบบส่วนรวม ถ้าคนซื้อรู้เยอะขี้น การซื้อ-ขายจะมากขึ้น เพราะตัวเลือกเยอะขึ้นไงครับ

แต่ถ้ามันจะทำให้อู่ไหนต้องเสียผลประโยชน์ผมต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ผมอยากได้ 86 มาขับจริงๆนะครับไม่ได้มาป่วน และเห็นกระทู้ตามหา 86 แบบไม่มีที่ไปและไร้โอกาสหลายกระทู้มากเลยครับ:sad:

2. kui white96

kui white96 New Member Member

97
    2
    0
    เอาใจช่วยครับ

3. GDMN

GDMN New Member Moderator

602
    1
    0
    สนใจโทรมาครับหรือไม่ก็จะให้ผมตอบในนี้ก็ได้ครับ บอกมาได้เลยยินดีให้คำตอบทุกเรื่องที่รู้ครับ
    081 555 8686
    GUN

4. farcry1999

17
    0
    0
    คำถามแรกเลยครับ AE 86 แท้ๆหายาก

ตัวไหนเอามาทำแทนได้บ้างครับ

5. GDMN

GDMN New Member Moderator

602
    1
    0
    เท่าที่รู้ตอนนี้คือตระกูล KE กะ TE

6. farcry1999

17
    0
    0
    ได้ตัวถังมาแล้วต่อไปเลยครับ

ช่วงล่าง ของเดิมหรือต้องเปลี่ยนครับ (กว่าจะจบขั้นตอนพ่อค้าเตรียมของไว้เลยนะครับ)

7. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    แนะนำว่าถ้าชอบ

็แบบ hatch back 3ประตู ให้ซื้อ TE71
    แบบ coupe 2ประตู ให้ซื้อ KE70 2ประตู

8. farcry1999

17
    0
    0
    ถ้าเป็นตัว TEหรือ KE ต้องไปหาหัวหาท้าย ตัวแท้ๆมาปะไม๊ครับ

9. Bshowroom

Bshowroom New Member Member

467
    13
    0
    ขอบคุณพี่ กัน มากนะคับ ขาย อีโว ได้ นะพี่ เจอกัน อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้