ปรับรอบเดินเบา (พี่ๆช่วยทีคราบ)

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย appleneat, 25 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. appleneat

appleneat New Member Member

29
    3
    0
    ใช้ ES 04 - รอบเดินเบาของผมตอนเวลาเข้า D แล้วเหยียบเบรกจะอยู่ที่ขีดแรกของรอบเครื่องน่าจะประมาณ 500 (ปกติแล้วอยู่ตรงไหนกันครับ)แล้วรู้จักเหมือนรถค่อนข้างที่จะสั่น ผมเลยคิดว่ารอบเดินเบาจะต่ำไป อยากทราบวิธีว่าสามารถที่จะปรับเองได้หรือไม่หรือต้องให้ช่างทำครับ

ขอบคุณมากครับ :)

2. louis_car

louis_car New Member Member

132
    7
    0
    สวัสดีครับ ผมไม่แน่ใจว่าคุณใช่เพื่อนผมรึป่าว แต่ผมว่าคนชื่อนีทมีไม่กี่คนนะ...

รอบเดินไม่คงที่หรอครับ ... อืม ถ้าตอบแบบงูๆปลาๆละก็ อย่างแรกน่าจะเป็นที่ลิ้นปีกผีเสื้อสกปรกอ่ะครับ ลองแกะล้างดู แล้วค่อยตั้งรอบใหม่ ส่วนเรื่องตั้งรอบใหม่เนี้ยคนต้องให้ผู้รู้มาตอบอีกทีอ่ะครับ เห็นเค้าใช้แค่ไขควงอันเดียวเอง ไม่แน่ใจว่าใช่รึป่าว

แต่ถ้าเดินกระตุกๆเหมือนจะดับละก็อีกเรื่องเลยนะครับ... นั้นอ่ะเรื่องใหญ่เลยละ อิอิอิ ...รูปสวยดีนะครับ ผมมาโชว์ให้ดูบ้างดิ รอของผมเสร็จก่อนแล้วจะเอามาโชว์ อิอิอิ (กลัวออกอวกาศจังเลย... - -")

3. pongz19

pongz19 Member Member

44
    2
    8
    ฝากถามด้วยครับ ถ้ารอบเดินเบาต่ำ ประมาณ 400-500 rpm แล้วเครื่องอืดๆเร่งไม่ขึ้น บางครั้งเวลาทำความเร็วมาระดับนึงแล้วชลอให้เหลือปามาน 1500 rpm แล้วเร่งทำความเร็วใหม่มันตื้อๆวิ่งไม่ออก
    อาการแบบนี้ใช่เป็นที่ลิ้นปีกผีเสื้อสกปรกรึป่าวครับ

4. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    คงต้องล้างลิ้นปีกผีเสื้อนะครับถึงจะหายเพราะ รอบเดินเบารุ่นเรารู้สึกจะใช้การควบคุมด้วยกล่องนะครับเท่าที่พอจะได้ยินมามันจะไม่มีตัวตั้งรอบเดินเบาแบบรถรุ่นเก่าๆครับ

ผิดถูกยังไงขออภัยด้วยนะครับ

5. Lee@CityMaNia

Lee@CityMaNia New Member Member

318
    1
    0
    ลองดูวาล์วเดินเบา EAVC VALVE ด้วยนะครับ ไหนๆก็จะล้างแล้ว ล้างไปด้วยก็ดี

6. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    น่ า จ ะ เ ป้ น ที่ ลิ้ น ปี ก ผี เ สื้ อ ส ก ป ร ก น ะ คั บ

7. eit_mut

eit_mut New Member Member

191
    16
    0
    สวัสดีคับ ผมก็เป็นคับ แต่ของผมบางทีถึงกับจะดับเลยคับ แต่จะเป็นเฉพาะตอนเช้าอ่ะคับ ช่วยหน่อยนะคับ ขอบคุณคับ

8. louis_car

132
    7
    0
    ที่คาดการณ์นี้ในกรณีที่ไม่ได้ติดแก็สนะครับ เพราะไม่รู้ว่าแก็สจะมีผลไหม (น่าจะขึ้นอยู่กับการติดตั้ง) ส่วนที่คุณบอกว่าเป็นเฉพาะช่วงเช้า ก็ไม่ทราบว่ารถได้ใช้งานบ่อยรึป่าว (ประมาณว่าไม่ได้ใช้งานจอดทิ้งไว้หลายวัน) แล้วที่เป็นแต่ช่วงเช้าเนี้ย เพราะช่วงบ่ายไม่ได้ขับรึป่าวครับ...อิอิอิ ล้อเล่นน่า เอาเป็นว่าถ้ามันยังไม่ดับก็ยังไม่ร้ายแรงครับ

9. autouch7

autouch7 New Member Member

53
    3
    0
    ของผมก็เป็นทำแล้วหายนะครับ

10. pikthai

pikthai New Member Member

1
    0
    0
    อาการแบบนี้เป็นเหมือนผมเป๊ะเลย แก้อย่างไรได้บ้างอ่ะครับ วานผู้รู้ช่วยทีนะครับ

11. appleneat

29
    3
    0
    ตอนนี้ของผมเริ่มจะปกติแล้วนะครับ เลยไม่แน่ใจว่าเกิดจากอะไรครับ

คนที่เป็นอยู่ลองปิดแอร์ดูนะครับว่ารอบปกติไหมแล้วว่ากันอีกที

12. dewgiovany

dewgiovany New Member Member

73
    3
    0
    เป็นเหมือนกานเรยๆจอดติดไฟแดงเครื่องมันจะสั่นๆเสียวดับ....

13. louis_car

132
    7
    0
    งั้นก็ปิดแอร์ขับเลยสิครับ...555 ไม่ก็เรื้อออกเลย รถเบาขึ้นอีกประหยัดด้วย โหดแบบรถสนามเลย อิอิอิ ล้อเล่นหนา มันไม่ใช่วิธีแก้ปัญหานะครับ แค่ปิดแอร์อ่ะ น้องนีท

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 มีนาคม 2008
  14. eit_mut

191
    16
    0
    es02 ต้องล้างปีผีเสื้อเหมือนกันรึป่าวคับถึงจะหาย รบกวนหน่อยคับ

15. louis_car

132
    7
    0
    ผมว่าน่าจะเหมือนกันหมดนะครับ...อย่าแบ่งพรรคแบ่งพวกเลย เราคนไทยด้วยกัน ES ด้วยกัน รักกันไว้เถิด...:D

16. appleneat

29
    3
    0
    555 ไอ้คุณหลุยผมแค่อยากให้ลองปิดแอร์ดูเฉยๆคราบว่ามันสั่นไหมอะครับไม่ใช่ให้แก้ปัญหา แล้วรถคุณซ่อมแอร์ยังอะครับ อิอิ :eek:

17. liksara66

liksara66 New Member Member

2
    0
    0
    ของผมก้อเครื่องเดินเบาเหมือนกัน ขับไปเรื่อยๆจนชินละ
    เออ ผมเปงสมาชิกใหม่นะคัรบทุกคนขอฝากตัวด้วยคัรบ

18. eit_mut

191
    16
    0
    ขอบคุณคร๊าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้