ช่วยด้วยค่ะรถมาเสียอยู่สัตหีบค่ะน่าจะเป็นหม้อต้มแก็สมันเสียอยากรู้ว่าพอจะมีร้านอะไหล่แก...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย GigZa Za Gig, 9 สิงหาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GigZa Za Gig

GigZa Za Gig Guest

0
    0
    0
    ช่วยด้วยค่ะรถมาเสียอยู่สัตหีบค่ะน่าจะเป็นหม้อต้มแก็สมันเสียอยากรู้ว่าพอจะมีร้านอะไหล่แก็สแถวใหนบ้างเเล้วหม้อต้มลูกละประมาณเท่าไร

2. Dew Romkloa

Dew Romkloa Guest

0
    0
    0
    Kanjana Boonyakawee Thaillnj Nueng ปิยะพงษ์ จันทรวงศ์

3. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    หม้อต้มแก๊ส tomasetto สองพันกว่าบาทคับ

4. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    อาการเป็นงัยคับ ถึงว่าหม้อต้มเสีย

5. อ่าาาพอดีวันนี้วันอาทิตย์อ่ะครับร้านปิดหมดเลย ถ้ารอพรุ่งนี้ได้ พอมีทางช่วยครับ

6. แต่ถ้าจำเป็นต้องเดินทางแนะนำให้ใช้ น้ำมันไปก่อนแล้วหาร้านที่ใกล้บ้านน่าจะดูแลได้ง่ายกว่านะเวลามีปัญหา

7. GigZa Za Gig

0
    0
    0
    น้ำมันใช้ไม่ได้นานละค่ะ

8. GigZa Za Gig

0
    0
    0
    ปั้มตี๊กมันเสีย

9. GigZa Za Gig

0
    0
    0
    ตอนนี้ลากไปไว้อู่ตรงข้างวัดป่ายุปค่ะ

10. อ้าวๆ อยู่ตรงใหนพี่เพิ่งมาเห็น

11. GigZa Za Gig

0
    0
    0
    ขอบคุณพี่ที่เป็นห่วงนะค่ะตอนนี้มาพักอยู่บ้านที่สาวที่นาวีเฮ้า15 เดียวพรุ่งนี้จะไปซื้อหม้อต้มมาเปลี่ยนค่ะ

12. GigZa Za Gig

0
    0
    0
    ส่วนอาการที่ว่าหม้อต้มมันเสียคือมันไมทำงานเลยที่เเลกคิดว่าสวิก

13. เสียดายจัง ถ้ามาอู่ที่พี่รู้จักคงจะดี แต่ติดตรงที่ปั้มติ๊กใช้ไม่ได้ ต้องวิ่งไปฃื้อหม้อต้มไปให้เค้าเปลี่ยนให้ที่อู่แล้วล่ะ

14. GigZa Za Gig

0
    0
    0
    ค่ะที่อู่บอกให้ไปซื้อที่ชลบุรีจะถูกกว่าแถวนี้

15. ่ เค้าบอกราคาที่ถูกมาประมาณเท่าไหร่ค่ะ

16. GigZa Za Gig

0
    0
    0
  17. GigZa Za Gig

0
    0
    0
    แล้วแถวสัตหีบมาร้านขายไม่ค่ะ

18. Nueng Nueng

Nueng Nueng Guest

0
    0
    0
    แล้วเอาไปร้านตรงข้ามร้านป่ายุบยังไงครับ

19. Nueng Nueng

0
    0
    0
    พึ่งมาเห็นโทษที่ครับ

20. GigZa Za Gig

0
    0
    0
    ลากไปค่ะ

21. Nueng Nueng

0
    0
    0
    พอจะรากไปอู่แก้สแถวเขาแขกอู่ที่พี่กาญทำประจำได้ป่าวคับ

22. เปลี่ยนโซลินอยด์อย่างเดียวก็ได้มั้ง อาการเสียของหม้อต้มที่จำเป็นต้องเปลี่ยนคือรั่วกับจูนไม่ได้ ส่วนที่ว่าไม่ทำงานผมว่าน่าจะมาจากโซลินอยด์ขาด

23. ร้านอะไหล่แก๊สจะเรียกว่า "หม้อโทมัส" หรือ "หม้อเอเนอร์จี้"

24. มีชุดซ่อมขายนะครับไม่ต้องยกใหม่หรอก+อีกเสียง

25. GigZa Za Gig

0
    0
    0
    อู่ตรงเขาแขกชื่ออู่อะไรค่ะ

26. GigZa Za Gig

0
    0
    0
    มีจุดสังเกตุไมค่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้