-_- ร่วมไว้อาลัยกับ บิ๊ก หนึ่งใน สมาชิก Mini Truck Club -_-

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย เอวี่^เรซซิ่ง, 24 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    จาก ข่าว

เมื่อเวลา 03.00 น. วันที่ 23 ก.ย. ร.ต.ท.กิตติพัฒน์ เฉิดเกียรติ ร้อยเวร สภ.อ.คลองหลวง จ.ปทุมธานี รับแจ้งเหตุรถชนเสาไฟฟ้าแรงสูงที่ถนนสายบางขัน-หนองเสือ หมู่ 6 ต.คลองสาม อ.คลองหลวง จึงพร้อมหน่วยกู้ภัยมูลนิธิป่อเต็กตึ๊งไปที่เกิดเหตุ พบรถปิกอัพอีซูซุ สีบรอนซ์เงิน หมายเลขทะเบียน บพ 9796 นครปฐม ชนอัดก๊อบปี้พังเละกับเสาไฟฟ้าจนหักโค่นขวางถนน ในรถมีผู้เสียชีวิต 3 ศพ สมองปนเลือดกระจายเต็มเบาะนั่งสุดสยอง ประกอบด้วย พลทหารสุทธิพงษ์ สมจิตร อายุ 23 ปี นายประดับพันธ์ คงอนันต์ อายุ 19 ปี และนายสัญชัย สวัสดีไซ้ อายุ 22 ปี ทั้งหมดแขนขา ซี่โครง คอหักและกะโหลกแตกเป็นเสี่ยง

เจ้าหน้าทต้องใช้เครื่องตัดถ่างงัดนำศพผู้ตายออกมาด้วยความทุลักทุเล

จากการสอบสวนได้ความว่าผู้ตายทั้งหมดไปเที่ยวสถานบันเทิงแห่งหนึ่ง ขากลับ พลทหารสุทธิพงษ์ เป็นโชเฟอร์ขับรถด้วยความเร็วสูงแข่งกับรถปิกอัพอีก 1 คัน ไม่ทราบยี่ห้อ สีและทะเบียนมาตามถนน จนใกล้ถึงทางโค้งรถเสียหลักพุ่งชนเสาไฟฟ้าข้างทางสนั่นหวั่นไหว ทำให้ตายคาที่ถึง 3 ศพดังกล่าว สำหรับเสาไฟฟ้าต้นนี้มักเกิดอุบัติเหตุบ่อยครั้ง ทำให้มีผู้เสียชีวิตและบาดเจ็บจำนวนมากจนใคร ๆ เรียกกันว่า เสาไฟฟ้าผีสิง อีกด้วย.

- - - - - -- - - - - --

นาย สัญชัย หรือ บิ๊ก หนึ่งในสมาชิก Mini Truck Club นัมเบอร์ #166 BKK (เป็นคนขับ)
    บ้านอยู่ศาลายา เปิดเชียงกง แถวศาลายาด้วย
    รถ อีซูซุ สีบรอน ทะเบียน 9796 นครปฐม

และ นายประดับพันธ์ หรือ เอ้ คนนี้เปนลูกน้องของ บิ๊ก (นั่งด้านคนนั่ง)
    และ นายสุทธิพงษ์ (นั่งในแคป)

ตอนนี้ศพของนายบิ๊ก ได้สวดอภิธรรม อยู่ที่วัดมหาสวัสดิ์
    ถ้าสมาชิกมินิทรัคคนใดว่างก็ร่วมสวดอภิธรรมศพได้นะ

- - - -

ขอให้ไปสู่ สุคติ นะบิ๊ก และ เอ้ และ คุณสุทธิพงษ์ ด้วย

- - - -

2. zain_72

zain_72 New Member Member

860
    10
    0
    ขอให้หลับให้สบาย นะคับ ถ้า พี่ๆคนไหนไป บอกด้วยนะคับ ถ้า ว่างๆ จะไป

ถนนสายเลียบ คลอง 5 กับ คลองหลวง คลอง 3-4 ทั้ง 2 ฝั่ง เอา คนไปหลายคนแล้ว ไม่ใช้เสาร์ไฟ ต้นที่เกิดอุบัติเหตุอย่างเดียว

อย่างไง ไปสนาม ทั้งขาไปขากลับ ก็ระวังให้มากนะคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 กันยายน 2007
  3. BD25 inside

BD25 inside New Member Member

53
    0
    0
    .....

ขอให้ถึงสู่สุขติภพภูมิดุสิต ตลอดไปนะคับ..

4. wut_d-max

wut_d-max New Member Member

23
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

5. abs

abs Guest

0
    0
    0
  6. NTN

NTN New Member Member

11
    0
    0
    เสียใจด้วยครับ

7. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งครับ จาก เด็ก น.ฐ.เหมือนกัน

8. NookNikk

NookNikk New Member Member

310
    2
    0
    ขอร่วมไว้อาลัยด้วยคนครับ ในฐานะคนรักรถแต่งเหมือนกัน

9. l2ey619

l2ey619 New Member Member

76
    1
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ.............

10. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    เสียใจด้วยนะครับ

11. ชิโนบุครับ

ชิโนบุครับ New Member Member

15
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ..... .ฝากถึงเพื่อนๆครับ....คนที่ตายก้อให้ไปสู่สุคติ ส่วนคนที่อยู่ก้อใช้ความระมัดระวังและสติในการขับรถนะคับ.....(ปล.ไม่ได้เป็งห่วง แต่เสียดายรถคับ)

12. !!! KaNny !!!

!!! KaNny !!! Member VIP

697
    9
    18
    แสดงความเสียใจกับครอบครัว คุณ บิ๊ก และเพื่อนๆ ที่จากไป ด้วยค่ะ
    เพิ่งจะทราบข่าว แต่ก็ไม่คิดว่าจะเป็นคนในคลับ ถึงแม้จะไม่รู้จักกันแต่ก็เป็น คนในครอบครัวของมินิทรัค คลับเหมือนกัน
    ขอแสดงความเสียใจ และขอร่วมไว้อาลัย แด่ การจากไปของคุณ บิ๊ก ค่ะ

13. CHAMINO

CHAMINO New Member VIP

773
    6
    0
    เสียจัยด้วยนะคับ จาก คนบ้านไกล้ๆกัน และMTCเหมือนกัน

14. BD-25 only

BD-25 only New Member Member

10
    0
    0
    ขอร่วมไว้อาลัยกับผู้เสียชีวิตด้วยครับ เด็ก.......นครปฐมเหมือนกันครับ ขอให้เพื่อนๆขับรถอย่างมีสตินะครับ

15. ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

16. pooTurbo

pooTurbo Member Member

370
    9
    18
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตทั้ง 3 ท่านด้วยครับ

17. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ขอให้นายทั้ง 3 ไปสู่สุคติ

18. megaohm

megaohm New Member Member

362
    3
    0
    สู่สุขคติครับ

19. ดื่มด่ำ

ดื่มด่ำ Legend (R.I.P.)

947
    14
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะ.....

20. chun

chun Member Member

558
    2
    18
    ขอแสดงความเสียใจกับการจากไปอย่างไม่มีวันหวนกลับ รับรถอย่าประมาณนะครับ เป็นห่วงเพื่อนๆ ทุกคนครับ ไม่อยากให้เหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นอีก

21. mityxโบHIT

mityxโบHIT New Member Member

169
    0
    0
    ขอให้หลับให้สบายนะครับ เป็นห่วงทุกๆๆคน

22. D-MAX บ้านช่าง

D-MAX บ้านช่าง New Member Member

143
    1
    0
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยคับ หลับให้สบายนะ

23. มังกรขาว

มังกรขาว New Member Member

434
    1
    0
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้สูญเสียด้วยค่ะ

24. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    ขอหลับให้สบายนะครับ ...............

และขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้สูญเสียด้วยครับ..........!!

25. s_nigth kids

s_nigth kids New Member Member

61
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจครับ

26. RC_ZERO

RC_ZERO New Member Member

324
    10
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ยังไงก็ให้ขับรถอย่างระมัดระวังมีสติครับ คนที่บ้านรออยู่นะ:cry:

27. mail_poo

mail_poo New Member Member

3,298
    14
    0
    ขอแสดง ความเสียใจ ด้วย คับ

28. <<Power-Ranger>>

<<Power-Ranger>> New Member Member

157
    1
    0
    -ขอให้บิ๊ก ไปสู่สุขตินะ-

29. กด หมด จ้า

กด หมด จ้า Member Member

91
    0
    6
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

30. ต้อ..

ต้อ.. New Member Member

362
    4
    0
    ขอแสดงความเสียจัยไว้ ณ ที่นี้ ด้วยอีกคนคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้