R11 เปลี่ยนซีลวาล์ว ซีลเครื่อง แล้วเครื่องดัง ทำไงดี

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย 152, 18 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 152

152 Guest

0
    0
    0
    พอดีเครื่องมีรอยน้ำมันเครื่องรั่วเลยเอาไปให้เค้าเปลี่ยนซีล หลายตัวอยู่ ทั้งซีลวาล์ซีลเครื่อง พอกลับมาไม่รั่วเเต่เครื่องดังกว่าเดิมเยอะ ไปให้ศูนย์ดูเค้าก็บอกว่าปกติ งงเลย ก็ตอนแรกเครื่องยังเงียบอยู่เลย ตอนนี้เสียงเหมือนเครื่อง อีซูซุเลย มีใครพอรู้เรื่องบ้างช่วยตอบหน่อยนะครับ

2. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    มีแวว
    ช่างไม่ได้แช่ชุดวาล์วไฮโดรลิคในน้ำมันก่อนประกอบกลับ
    น่าจะเสียงวาล์วนะ

3. 152

152 Guest

0
    0
    0
    เเล้วอยางนี้ต้องทำไงต่อครับ อู่ที่ไปทำประจำก็ไม่ค่อยรู้เรื่องต้องไปสั่งให้เค้าทำว่าจะทำอะไร เครื่องจะได้เงียบซะที (ตอนดึกๆเวลาหนีเที่ยวสตาร์ททีตื่นกันทั้งหมู่บ้านเลย ) รบกวนด้วยครับ

4. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    กลับไปเคลมศูนย์ที่ซ่อมมาเลยคับ

5. shiswu

shiswu New Member Member

1
    0
    0
    ได้เรื่องยังไงบอกด้วยครับ อยากรู้ อาการเดียวกันเลย

6. Termites

Termites Member Member

35
    0
    6
    ศูนย์ไหนครับเนี่ย รบกวนด้วยครับจะได้ระวังๆกันไว้

7. 152

152 Guest

0
    0
    0
    คือไปซ่อมอู่ข้างนอกทั่วไปน่ะครับ แต่ไปให้ศูนย์ดูเค้าว่าเครื่องSR ก็เสียงอย่างนี้ล่ะ (เหมือนเสียงเครื่อง ISUZU ) ปกติแล้วก็รบกวนถามอีกนิดนึงครับ
    - ถ้าไม่ได้เเช่ชุดวาล์วไฮโดรลิคก่อนประกอบใช้ไปนานๆวาล์วจะเสียไม๊ครับ
    - เเก้ไขเองโดยไม่เข้าศูนย์ต้องบอกให้ช่างเค้าซ่อมอะไรครับ

รบกวนด้วยครับ จนปัญญาแล้ว

8. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    ระยะยาวไม่ดีแน่คับ
    มีทั้งวาล์วไหม้ กำลังอัดลด แรงไม่มี
    วิธีแก้คือเปลี่ยนชุดไฮโดรลิควาล์ว
    หายแน่ แต่น่าจะหลายตังส์อยู่
    แต่ถ้าดังไม่มากลองถอดล้างประกอบใหม่อีกรอบ อาจดีขึ้น

9. 152

152 Guest

0
    0
    0
    - Thank หลายๆครับ ถ้าไม่หายสงสัยได้ยกเครื่อง แล้วจะใช้ SR18 เหมือนเดิมดีหรือ แปลงไป SR 20 ดีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้