คำเตือน....เรื่องลมยางคับ

การสนทนาใน '11X Club' เริ่มโดย m@m, 19 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. m@m

m@m New Member Member

167
    0
    0
    พี่น้องทุกท่านคับ...วันนี้ท่านดูรถยาวของท่านหรือยังคับ
    จากประสบการณืส่วนตัวเมื่อเร็วนี้เลยคับ
    รถผมไม่ได้ดูรถยางแค่ 1 อาทิตย์เอง
    มันก็เกิดจนได้คับ รถผมได้ชนกันเสาไฟฟ้าคับ
    เพราะเหตุมาจากลมยางไม่พอ จึงทำให้ยางระเบิด
    จนเอารถไม่อยู่เลยไปชนกับเสาไฟฟ้า
    ช่างที่ศูนย์ตีราคาประมาณแสนห้าคับ
    ถ้าไม่เชื่อเดี๋ยวเอารูปมาลงให้ดูคับ
    โปรดระวังคับ...:cry::cry::cry::cry::cry:

2. Maxoutda

Maxoutda New Member Moderator

1,111
    1
    0
    ยางระเบิด ที่จริงลมนาอ่อนมากกว่าแข็งนะครับ เหตุที่ยางระเบิดผมว่าน่ามากยางที่เสื่อมสภาพหรือป่าว ( เกินอายุการใช้งาน ) จึงทำให้ยางไม่สามารถรองรับการขยายตัวของ ลมยางได้อะ

แต่ยังไงขอแสดงความเสียใจกับน้องเอ็มด้วยนะครับ ขอให้รถซ่อมเสร็จไวๆๆ

3. [B]oy_[V]est9

[B]oy_[V]est9 New Member Member

586
    4
    0
    คนไม่เปนไรก็ดีแล้วว ซ่อมเสร็จไวๆ ใส่ชุดแต่ง ทำสีเลย

4. Drinking_Water

Drinking_Water New Member Member

881
    0
    0
    ช่ายคับ คนปลอดภัยก้อดีแล้วคับ

รถมันซ่อมได้แต่คนซ่อมไม่ได้น่ะคับ อิอิ

5. ART AE110

ART AE110 New Member Moderator

728
    2
    0
    รถหายป่วยไวไวนะคับ

6. Bank115PowerHaus

Bank115PowerHaus Active Member Member

1,450
    10
    38
    ซ่อมเส็ดไวๆนะคับ

ยางมีอายุการใช้งานปรกติประมาน50000โล

หรือถ้าเทียบเปนปีก็2ปีครับ

ลองดูว่าอะไรถึงก่อนกันบางคันขับน้อยแต่ว่าอายุมันเกินก็ควรเปลี่ยน

บางคันขับเยอะมากยังไม่ถึงอายุแต่ระยะทางมันเกินก็ควรเปลี่ยนครับ

ปล.เติมเข้าไปเลยครับแข็งๆลมยางน่ะ ลมยางแข็งมีโอกาศแตกน้อยกว่าลมยางนิ่มนะคร้าบบบ

7. ch.surapong

ch.surapong New Member Member

164
    4
    0
    ซ่อมเสร็จไวๆ ทำสีใหม่สวยๆเลยครับ

8. m@m

167
    0
    0
  9. Bank115PowerHaus

Bank115PowerHaus Active Member Member

1,450
    10
    38
    เย็ดโด่

ดุ้งเข้าแก้มด้วย

ผมว่านะตัดหน้าคาริบไม่ก็หน้าจ๊าบๆไปเลย

จะใส่หน้าไฮทอร์คก็ได้คับไม่มีปันหาเพราะยังไง

หน้าเดิมก็คงไม่ต้องซ่อมอ่ะต้องเปลี่ยนอยู่ดี

10. [B]oy_[V]est9

[B]oy_[V]est9 New Member Member

586
    4
    0
    เยอะว่ะ เปลี่ยนหน้างามไปเลย สู้ๆ

11. ART AE110

ART AE110 New Member Moderator

728
    2
    0
    นั่นจิ
    ไปหาหน้าไฮทอร์คเลยเร็วกว่าซ่อมอีก

12. m@m

167
    0
    0
    ขอบคุนทุกคนคับ
    แต่แม่ผมไม่อนุมัติ
    ให้เป็นแบบเดิมทุกอย่าง..เซ็งเลย

13. AEparam2

AEparam2 New Member Member

16
    0
    0
    เยอะคับงานนี้ ยังไงก็ขอให้รถกลับมางามไวๆเน๊อ

14. yak

yak New Member Member

17
    0
    0
    ......เอาหัวนอก มาใส่เลย แม่ไม่ว่าหรอก (เพราะต้องซ่อมอยู่ดี) yokyak.....

15. way 110

way 110 New Member Member

18
    0
    0
    แสนห้าแพงไปครับรถผมไม่ถึงแสนครับสภาพเดียวกันของผมเปลี่ยนช่วงล่างด้วยทำสีใหม่ทั้งคันเปลี่ยนหน้าไหม่หมดไป เจ็ดหมื่นกว่าครับ

16. Drinking_Water

Drinking_Water New Member Member

881
    0
    0
    อูยงานเข้าหนักเลยน่ะคับเนี่ย

อ้าวว มาแนวเดียวกะแม่ผมซะงั้น แบบนี้ต้องปฏิวัติคับพี่น้อง 555+

17. ko1980

ko1980 New Member Member

494
    1
    0
    เอางั้นเลยเหรอวะไอ้โดม....กล้าเหรอเอ็งง่ะ....:D

ยังไงน้องเอ็มรถเสร็จอย่าลืมถ่ายรูปมาโชว์อีกทีล่ะ......:rolleyes:

18. Bank115PowerHaus

1,450
    10
    38
    สู้ๆจ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้