ลูกปืนต่างๆต้องหล่อลื่นหรือไม่ครับ

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย sakepisit, 17 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sakepisit

sakepisit New Member Member

20
    0
    0
    เวลาผมฉีดโซ่ก็จะเลยไปฉีดเข้าตลับลูกปืนด้วยเป็นไรมั๊ยครับถ้าไม่ได้แล้วเมื่อไร
    ถึงเวลาเปลี่ยนครับแล้วคันชักใช้อะไรหล่อลื่นครับขอบคุณมากครับบ:)

2. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    ถ้าเป็นไปได้เป่าขี้ฝุ่นและคราบสกปรกออกก่อน แล้ว ค่อยหล่อลื่นยิ่งดีครับ
    แต่ไม่ควรใช้น้ำมันเบนซิลเป็นตัวหล่อลื่นนะครับเพราะจะยิ่งทำให้แห้งมากกว่าเดิมครับ

สเปยร์ฉีดโซ่ กับ ฉีดลูกปื่น คนละชนิดกันนะครับ สเปยร์ฉีดโซ่สำหรับ Kart จะมีความเหนียวหนืด
    ค่อนข้างสูง ถ้าใช้ตัวนี้ฉีดเข้าไปหล่อลื่นลูกปืนคงไม่ดีแน่ๆครับ ส่วนลูกปืนผมจะเปลี่ยนเวลาที่มันแตก
    หรือฝาปิดมันบุบครับ ประหยัดงบครับตังค์น้อย...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้