น้ำมันเครื่องออกตรงโบออฟครับ เป็นไรอะครับ

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย โกปิโก, 24 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    อาการมีน้ำมันเครื่องออกตรงปากโบออฟอะครับ นับวันมานยิ่งออกมากเรื่อยๆๆๆ มานเป็นอะไรครับผม แก้ไขยังไงครับ

ช่วยชี้แนะด้วยจ้า เครื่อง 4อีโบ ครับ

1. artorace

artorace New Member Member

229
    0
    0
    น่าจาเครื่องหลวม ไม่ก็อาการปีกแหวนแตก ทำให้กำลังอัดลงห้องแคร้ง ลองติดเครื่องแล้วชักไม้วัดออก แล้วดูว่ามีควันหรือลมออกมารึป่าว ถ้ามีแสดงว่า ลูกอาจแตก หรือไม่ก็หลวมลองวัดกำลังอัดดูอีกที

2. สรุปว่าร่องแหวนที่ลูกสูบบิ่นไป 1 ลูก เลยเปลี่ยนลูกไป 1 ลูกแล้วก็เปลี่ยนแหวนทั้งหมดอะครับ ยังคงมีน้ำมันเครื่องออกอยู่อะครับ ใครทราบสาเหตุอีกบ้างครับ

3. k_rittt

k_rittt New Member Member

45
    0
    0
    เกิดจากไอน้ำมันเครื่อง คุณมีถังดักไอป่าว ลงใส่ดูน่าจะดีขึ้น

4. kotarent

kotarent New Member Member

14
    0
    0
    เจอเหมือนกันเลย ลองไปทำดูก่อน ขอบคุณครับ

5. kate-D

kate-D New Member Member

152
    1
    0
    เคยเป็นเหมือนกันคับ ของผมเกิดจากแกนโบรั่วคับ

ผมเปลี่ยนโบใหม่หายเลยคับ

6. vamps

vamps New Member Member

107
    5
    0
    เคยเป็นครับ ฟิ้วๆ ซักอาทิตย์จะออกมาเป็นคราบๆตรบปากโบออฟ

ใส่ถังดักไอก็หายไป

ไม่รู้แก้ถูกจุดป่าว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้