ช่วงล่างมีเสียงครับ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย be_be, 24 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. be_be

be_be Guest

0
    0
    0
    เวลาขับรถขึ้น-ลงเนิน จะมีเสียงดังแก๊ะๆ ตามการยกตัวของรถ ทั้งช่วงล่างด้านหน้า และหลัง เลยครับ เคยให้ช่างเช็ดโช๊คดูก็เป็นปกติดีนะครับ ไม่ทราบว่าจะเกิดจากสาเหตุใดได้บ้าง มีวิธีเช็คอย่างไรครับ ช่วยวิเคราะห์ให้หน่อยนะครับ

2. Eik

Eik New Member Member

2
    0
    0
    ของผมก้อก้อเป็นคับ
    ดังตลอดเวลา
    เซ็งมาก
    เลยจอดทิ้งไว้ที่บ้านคึ่งปีแล้ว
    อิอิ
    รอซ่อม

อาการอย่างงี้สงสัยปีกนกคับ
    บุชต่างๆ

3. be_be

be_be Guest

0
    0
    0
    แล้วเจ้าปีกนกกับบูชปีกนกราคาเท่าไหร่ครับ ถ้าจะเปลี่ยนต้องใช้งบประมาณเท่าไหร่ครับ (ตังไม่คอยเหลือเลยเอามาซ่อมรถหมด ต้องมีเรื่องให้ซ่อมทุกเดือนจริงๆครับ)

4. Eik

Eik New Member Member

2
    0
    0
    เคยให้ช่างตีราคามาประมาณ หมื่นต้นๆงับ

ตอนนี้เรายังไม่ได้ทำเลย

กะว่าจะรอยกเครื่องที่เดียวเลย

5. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ถ้ามีตังก็ยกชุดไปเลยครับ เพราะอายุมันพอๆ กัน ถ้ายังไม่มีก็เอาตัวที่เสียก่อน หรือจะเล่นของเทียมคุณภาพดี หรือมือสองไปก่อนก็ได้ครับ

6. six_amnat

six_amnat New Member Member

4
    0
    0
    เป็นที่โช๊คหรือป่าวคับ รถผมก็เป็นผมเปลี่ยนยกชุดเลยก็หายนะ

7. yo_shena

yo_shena New Member Member

11
    0
    0
    ลองขย่มรถดูครับถ้ามีเสียง อาจเป็นที่บูซเหมือนผม เปลี่ยนยกชุด ประมาณ 6500ครับ ทั้งหมดประมาณ 16 ตัว

8. Monsir94

Monsir94 New Member Member

14
    0
    0
    ไม่ทราบว่าบูซที่คุณเปลี่ยนเบิกศูนย์รึป่าวครับ

ถ้าไม่ใช่พอจะรู้มั้ยครับว่าถ้าเบิกศูนย์ทั้งชุดเท่าไหร่ครับ

ถ้าไม่เบิกศูนย์จะไม่ค่อยทนอ่ะครับ

ไม่รู้ว่าจริงเท็จแค่ไหน

รบกวนด้วยครับ

9. focals

focals New Member Member

157
    2
    0
    ช่วงล่างด้านหน้า ปีกนกบนล่าง ซ้ายขวา หาซื้อเชียงกงได้ครับ ผมหมดไป 2,800 บวกค่าแรงแล้วนะ
    ส่วนแร็คพาวเวอร์ 2000 up เท่านี้ช่วงล่างด้านหน้าปัญหาน่าจะหมดไป ส่วนด้านหลัง บูชสวิงอาร์มคู่ละ 1200 - 1300 ครับ แล้วก็พวกบูชยางเล็กๆ ก็อีกประมาณเบ็ดเสร็จรวมบูชสวิงอาร์มแล้ว 3000 น่าจะจบ

10. chehexs

chehexs New Member Member

128
    3
    0
    ตามนั้น ยูลีเทนไปเลย อิอิ

11. triple_x

triple_x New Member VIP

163
    10
    0
    วิธีเช็คก็ลองยกรถขึ้นห๊อยดูแล้วลองใช้มือโยกตรงปีกนกล่างดูว่ามันคลอนตรงไหนบ้างโยกหลายๆจุดดูจะรู้เองว่าต้องเปลี่ยนไรมั่ง
    ผมพึ่งทำมาใช้ลูกหมากของตอง5 มีลูกหมากปีกนกล่าง 2 ข้าง 780- ลูกหมากคันชักคู่ละ 560- ปีกนกบน ล่างซื้อเชียงกง มา 1500-
    ค่าแรงไม่เสียเพราะทำกับพ่ออิอิ
    ถ้าโละหมดคงหลายพันอยู่

12. NoToH

NoToH New Member Member

179
    3
    0
    ทำข้างนอกก็ได้ครับ ของก็หาของที่ส่งเข้าศูนย์อ่ะครับ
    ลองให้ร้านเช็คดูครับ แล้วก็ลองโทรถามราคาของได้ที่ YSC ก็ได้ครับ
    แต่ถ้ายกใหม่ทั้งระบบเหมือนผมก็หมื่นต้นๆ อ่ะครับ
    ทำแล้วตอนวางเครื่องใหม่ก็ไม่ต้องทำแล้วครับ
    ผมไปเช็คที่ Bear R อ่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้