ติดแก๊สแบบไม่ใช้ Mixer

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Daemon-B14, 24 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Daemon-B14

Daemon-B14 New Member Member

9
    1
    0
    กะลังวางแผนว่าจะเอา B14 ไปติดแก๊สแต่พอดีไปอ่านเจอหลายต่อหลายเรื่อง
    ที่เกี่ยวกะ mixer กะหัวฉีด ก็เลยค่อนข้างสับสนอย่แต่มาเจออีกวิธีการนึงคือ
    ทำแบบเจอะแอร์โฟล์เข้าไปเลยแบบนี้

http://www.siamnissan.com/webboard.aspx?action=view&id=5278
    กับแบบ
    http://www.gasthai.com/boardgas/Question.asp?ID=A34036

ก็เลยอยากจะถามพี่ ๆ เพื่อน ๆ น้อง ๆ ที่ใช้แก๊สอยู่ใช้แบบไหนกันและแบบที่ต้องเจาแอร์โฟล์นี่ มีใครทำบ้างไหม แล้วทำที่ไหนมา ทำแล้วใช้ดีหรือเปล่า เพราะตอนนี้ตัดสินใจว่าคงเอาแบบ ดูด ไม่เอาแบบฉีด แต่ติดว่าจะใช้แบบมีมิกหรือไม่มีมิกดี รบกวนขอความคิดเห็นกันหน่อยครับ :confused:

2. bee15

bee15 New Member Member

309
    57
    0
    ผมไม่ทราบว่าคุณ Daemon-B14 มีงบอยู่เท่าไร แต่ลองคำนวนดูนะคับ ติดแบบหัวฉีดแพงกว่าแต่ระยะยาวผมว่าคุ้มกว่าแบบ Mixer นะคับลองคิดดูนะคับ ส่วนผมติดแบบหัวฉีดมาไม่มีปัญหาไห้กวนใจเลยคับ

3. Daemon-B14

9
    1
    0
    มีงบไม่มากครับ เลยมองแบบงบต่ำไว้ก่อนอะครับ

4. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    รอหน่อยนะค๊าบบบ...
    เดี๋ยวพี่น้องที่ตอดแบบ mixer มาตอบจ้า

5. kopter1997

kopter1997 New Member Member

13
    1
    0
    ผมติดแบบ ย้ายมิกซ์ติดกรองเปลือยครับ เบ็ดเสร็จประมาณ 18000 ไม่พบปัญหาครับ

6. ย่องมาแซง

ย่องมาแซง New Member Member

102
    22
    0
    กระทู้ gasthai นี้ของผมเองครับผมใช้งานอยู่ทุกวันไม่มีปัญหาครับประหยัดด้วย Air 4 ก็ไม่เสีย มีโอกาสอยากให้คุณมาขับของผมดู มีอะไรโทนมาถามได้ครับ ที่ 081-5157479 ครับ

7. Daemon-B14

9
    1
    0
    อ้า...เจอต้นเรื่องละ ถ้าจะลองนี่คงต้องลงไปเที่ยวเกาะลันตา ก่อนละม้างเนี่ยย แต่ถ้าอาจจะโทรไปรบกวนสอบถามเพิ่มเติมละกันครับ ขอบคุณมากครับ

ปล.. ท่านอื่น ๆ ที่มีประสบการณ์รบกวนแชร์ความคิดเห็นกันหน่อยครับ ขอบคุณครับ

8. ย่องมาแซง

102
    22
    0
    27-2 มีนา ผมจะอยู่กรุงเทพท่านใดส่นใจนัดผมผมจะนำรถไป ให้ลองขับดู ครับยิน ครับที่ มีประโยชน์กับเพื่อนสมาชิกครับ HS9NWP 081-5157479

9. Tora

Tora New Member Member

211
    24
    0
    น่าสนใจครับ

10. ย่องมาแซง

102
    22
    0
    ยิ่นดีครับอย่างยิ่งครับ นัดมาได้เลยครับ ที่ไหนก็ได้ครับ

11. แบบนี้ไม่ได้เป็นการเจาะที่แอร์โฟลหรอกครับ
    การตืดแบบนี้มักจะทำในร๔คาบิวเรเตอร์ โดยเจาะเข้าบริเวณเวนทูรี่
    แต่ชุดลิ้นเร่งของหัวฉีดจะไม่มีเวนทูรี่จึงไม่เหมาะกับวิธีนี้
    แต่ที่ใช้ได้ อาจเป็นเพราะเจาะได้ถูกตำแหน่งที่มีแรงดุดเพียงพอที่จะควบคุมหม้อต้ม
    แล้วปรับเซ็นตือ่อนๆช่วย ระยะแรกจะใช้ดี แต่พอหม้อต้มเก่า อาจจะรวนเร็วกว่าใช้มิกเซอร์
    ใช้ไปก่อน ถ้ารวนค่อยว่ากันใหม่ครับ

12. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
  13. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    GA15น่าทำเพราะแอร์โฟร หาง่ายแถมราคาเบ๊าเบา อิอิ์

14. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    แอบมา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้