rover 623 ถังน้ำมันกี่ลิตรครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย offer, 23 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. offer

offer New Member Member

17
    0
    0
    rover 623 ถังน้ำมันกี่ลิตรครับ

แล้วก็ขอเป็นสมาชิกด้วยคนนะครับ ปกติขับ honda แต่มี rover 623 อยู่นานๆเอามาขับที :)

2. combo

combo New Member Member

75
    0
    0
    65 ลิตรครับป๋ม

3. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ตอบ งับ

ถังสุทธิ 65 ลิตรงับ

แต่เติมเต็มใช้จนไฟเตือนติด จะอยู่ที่ประมาณ 50 ลิตรครับ
    ในคู่มือบอกว่าหลังจากไฟเตือนยังมีน้ำมันอยู่ประัมาณ 8-9 ลิตร

ปล. รถ623 ของเราๆไฟน้ำมันเตือนจะค่อยๆสว่างนะ ไม่ได้ติดทีเดียวแบบรถยี่ปุ่งทั่วไปนะครับ แต่ถ้าไฟสว่างเต็มก็เตรียมตัวเติมน้ำมันได้แล้ว เดี๋ยวปั้มติกจะพังไว้ก่ากำหนด เฉลี่ยจะเสียกันที่ 2แสน-2แสน5 นะครับ (ประสบการณ์ ผมกับน้องพูม)

ohm

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้