ทำrom กับใส่ v-afc v-afcII

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย ทั่วไปs, 18 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ตามหัวข้อเลยครับ ทำromก่อนหรือใส่v-afc
    ก่อนแล้วอันไหนเห็นผลกว่ากัน
    แล้วถ้าจะใส่v-afcตัวไหนดี 1กับ2
    ถ้าทำrom แบบที่มีสวิทช์สลับโปรแกรม ใช้ได้ 3 โหมด
    Program1 : Factory Standard
    Program 2 : Street Used Mode
    Program 3 : Circuit Mode
    ที่ไหนทำดี ราคามันแพงป่าว อยู่บางนา
    B16A Auto

1. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    ทำรอมครับ จบ แรง แต่ไม่มีจอฟ้าโชว์แค่นั้น
    ถูกตังค์กว่าด้วย แต่ถ้าจูนเรียลทาม ก็เนียนกว่าอีก
    5000 จูนเรียลทามได้ ซื้อจอฟ้าได้แต่จอฟ้าเราไม่รู้ค่า a/f

2. Spoon Zaa

Spoon Zaa New Member Member

73
    0
    0
    ทำrom ดีกว่าครับ
    บางนาต้อง Vpro จูนเนียนที่สุดครับ
    ราคา 4500- <ทำROM+จูน>

ขอบตุณครับ

3. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ถ้าบางนาก็ต้อง V-pro ครับ
    ผมว่าไหนๆ จะทำแบบ 3 mode เพิ่ม โหมดที่ใช้ E20 ไปด้วยเลย จะได้ประหยัด โปรแกรม std ไม่ต้องไปใช้มันหรอกครับ ไหนๆ ก็จูนแล้ว จะเอาของเดิมเก็บไว้ทำไม

4. winME38

winME38 New Member Member

75
    2
    0
    ถ้าทำ ROM+จูน สามารถทำได้เลยกับรถ std. หรือป่าวหรือต้องทำไรเพิ่มมาก่อน
    ผมไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่นะครับ

5. โหมดE20 มันคืออะไร

โหมดE20 มันคืออะไรครับไม่รู้จักแล้วทำ rom มันมีแบบไหน
    อยากทำแต่ไม่รู้ไรเลยครับ

6. 3D_Za

3D_Za New Member Member

41
    0
    0
    ทำรอมเลยครับพี่ จอฟ้ามันใช้ไม่ดีหรอกครับ มันปรับได้จริง แต่พอขับสักก็มั่วแล้วครับ ทำรอมดีกว่าแน่

นอน จี๊ดกว่าเดิมแน่รู้สึกได้ ( แต่ก็ไม่มากนะ ) แต่ถ้าเอาหล่อก็ใส่จอฟ้าซะ แต่เวลาก็จอดระวังด้วยนะครับ

อาจมีคน เพระ โจรสมัยนี้ มันทนเห็นความหล่อของจอฟ้าไม่ไหว จนต้องทุบซะ ผมเห็นโดนกันมาหลายคน

แล้วนะครับ ลองตัดสินใจดูครับ เลือกสิ่งที่ดีที่สุดครับ เลือกเลยครับระหว่าง หล่อเงียบๆ กับหล่อ ชัดเจน

ลองดูครับพี่ ยังไงก็ขอให้แรงๆนะครับ

7. 100cent

100cent New Member Member

115
    1
    0
    ทำ rom ครับ

8. Pui_4484

Pui_4484 New Member Member

97
    0
    0
    ถ้าทำรอมแล้วเวลาใน สนาม 402 จะดีขึ้นมั้ยคับ อยากรู้คับ

9. HeavydutyJug

HeavydutyJug New Member Member

3
    0
    0
    --- จาติดต่อ V-pro นี่ได้ยังไงอ่ะครับพี่ ----

อยากทำ อยากทำ............. B16 ท่อนล่าง B20

อยากทราบสถานที่ และเบอร์อ่ะครับ พี่

ขอบพระคุณครับ

10. HeavydutyJug

HeavydutyJug New Member Member

3
    0
    0
    --- จาติดต่อ V-pro นี่ได้ยังไงอ่ะครับพี่ ----

อยากทำ อยากทำ............. B16 ท่อนล่าง B20:cool::
    อยากทราบสถานที่ และเบอร์อ่ะครับ พี่

ขอบพระคุณครับ:teeth:

11. num-eg3d

num-eg3d New Member Member

23
    0
    0
    จอฟ้าเพิ่มอิดนิดได้ อีมะเหง็ก .. แล้วครับ

12. PoR@HONDA.Vtec

[email protected] New Member VIP

1,166
    16
    0

โทรหาพี่เบิร์ดเลยครับ 085-8287887 :D:D:D

13. HeavydutyJug

3
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่ (^_^")

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้