ผมจะเปลี่ยนแผ่นคลัตช์เองยากไหมครับ

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย lek_02, 23 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. lek_02

lek_02 New Member Member

12
    0
    0
    ผมจะทำเองมันจะทำเหมือนรถทั้วไปหรือเปล่าครับหรือว่ามีวิธีใหม่ผมเคยเปลี่ยนโตโยต้ามาแล้วมิร่ายังไม่เคยเห็นมีน๊อตอยู่4ตัวใต้เครื่องมันเกี่ยวด้วยเปล่ามีข้อมูลจะได้ง่ายขึ้นครับ

2. PALM@ARCH

PALM@ARCH Member Moderator

341
    2
    18
    :Dของมีร่าเปลี่ยนยากหน่อยครับ
    ทำกันอยู่ 3 วิธีครับ คือ
    1.ยกเครื่องออกมาทั้งตัว
    (ง่ายและเร็วที่สุดครับ)
    2.ปลดแพแล้วเอาเกียร์ออกทางใต้เครื่อง
    (รื้อไม่เยอะแต่เอาออก-ใส่กลับยากครับ)
    3.เอาออกทางหน้ารถ
    (ต้องถอดชุดหน้าออกแล้วโยกเครื่องยากพอควรครับ)
    ลองทำดูแล้วกันนะครับ:D

**แต่เปลี่ยนครัชแล้วอย่าลืมเปลี่ยนลูกปืนครัชด้วยนะครับ
    เด่วต้องรื้อหลายรอบ ผมแนะนำลูกปืนแท้ครัชใช้ยาวกว่า:D

3. MiRa_JuM

MiRa_JuM New Member Member

88
    1
    0
    ดู ซีลท้ายเครื่องไปด้วยเลยครับ
    อิอิ

4. lek_02

lek_02 New Member Member

12
    0
    0
    ยกเครื่องง่ายสุดแล้วหรือครับกำลังเก็บตังอยู่ผมทำแน่นอนครับขอบคุณที่ให้ขอ้มลูครับ

5. PALM@ARCH

PALM@ARCH Member Moderator

341
    2
    18
    ไหนๆยกลงแล้วดูซีลตามจั้มบอกด้วยก็ดีครับ
    หน้า-หลัง ตัวละ 200.-กว่าบาท

ตอนทำปลดคอมแอร์ กับแผงแอร์ดีๆแล้วเบี่ยงหลบ
    อาจประหยัดค่าแวค เติมน้ำยาได้นิดหน่อยครับ
    แต่ทำงานยากขึ้นอีกหน่อยครับ

**ไปๆมาๆชักไหล 555+

6. MiRa_JuM

MiRa_JuM New Member Member

88
    1
    0
    นั่น นะสิ >.<

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้