สอบถามพี่ๆหน่อยค่ะ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย mint ka, 23 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mint ka

mint ka New Member Member

1
    0
    0
    เนื่องจาก หนูได้ toyota มาคันหนึ่งค่ะ เห็นเค้าเรียกกันว่าหน้าแหลม (ช่างเค้าบอกมา) หนูอยากทราบว่าหน้าแหลมมีกี่รุ่นอ่ะค่ะ แล้วจะรู้ได้อย่างไงว่ารุ่นไหนแตกต่างกันอย่างไร แล้วหนูอยากจะแต่งรถคันนี้ต้องแต่งอะไรบ้าง คือหนูไม่รู้เรื่องรถเลยค่ะรบกวนพี่ๆหน่อยนะค่ะ แล้วถ้าจะสมัครสมาชิกต้องมีค่าใช้จ่ายเท่าไรค่ะ
    ปล พี่ๆค่ะ ไม่ทราบว่าใน คลับนี้มีผู้ ญ บ้างมั๊ยค่ะหนูกลัวไม่มีเพื่อนเวลาไปมิตติ้งค่ะ แล้วก็ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะค่ะ

2. Kaikook007

Kaikook007 Member Member

616
    4
    18
    ตอบ

มีสองรุ่นนะมี140ตัวเครื่อง1600 DXกะ141เครื่อง1800หน้าแหลมนะ
    จะแต่งก็ดูตัวอย่างจากใน Club เอาเป็นแนวทาง
    แล้วแต่งตามเราชอบครับ........ฮิฮิ:):p

3. itch

itch New Member Member

400
    2
    0
    ถ้าอยากรู้รายละเอียด มาเจอกันตอนมิตติ้งสิครับ(ขี้เกียจพิมพ์คับ) ค่าสมัครไม่มีครับ ขอเพียงมีใจรัก(น้องแหลม)เท่านั้นครับ ส่วนในคลับมี ญ ครับ เช่นตากล้องประจำคลับนะคับน้องแหลมสีฟ้า(ยกตำแหน่งให้ B ไปเลย 55 )
    ปล. อ้อ มิตติ้งนี้ (8มีค51) ไปเจอกันที่สวนสนุก wonder world นะครับ ตรงข้าม แฟร์ชั่นไอแลนด์ คับ

4. เจอกันเสาร์ที่ 8 มีนาคม นะคับ

5. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    ยินดี...ต้อนรับ....ล่วงหน้าเลยคับ

ว่างๆก้อ...มาเจอกัน มาคุยกันได้คับ ไมีมีค่าใช้จ่ายใดๆคับ

6. ZOOKZONE

ZOOKZONE New Member Member

192
    3
    0
    มาเถอะครับ ไม่น่ากลัวอย่างที่คิด

7. skylinenum

skylinenum New Member Member

528
    5
    0
    สวัสดีค่ะ คุณ mint ka ยินดีต้อนรับนะค่ะ....ว่างๆ ก็มามิตติ้งด้วยกันสิค่ะ

ลืมแนะนำตัวเลยค่ะ...ชื่อ บี นะค่ะ พี่ ๆ ในคลับเป็นกันเองทั้งนั้นคะ ยังไงถ้ามา

มิตติ้งก็ไม่ต้องกลัวจะไม่มีเพื่อนค่ะ....อย่างน้อยก็มี บี คนนึงล่ะ...และก็อีกหลาย

คนค่ะ.......ยังไงก็อย่าลืมมามิตติ้งนะค่ะ

วันเสาร์ที่ 8 มีนาคม ที่สวนสนุก "วันเดอร์เวิลด์".......แล้วเจอกันนะค่ะ

8. naboy

naboy New Member Member

229
    1
    0
    ยินดีต้อนรับครับ

9. เส บอม

เส บอม New Member Member

241
    1
    0
    ยินดีต้อนรับล่วงหน้าจ้า........

10. Kaikook007

616
    4
    18
    ตามที่ตาฮูกว่าเลยคับ
    หน้าแหลมจะมีสองตัว คือตัว 1.6 กับ 1.8
    ถ้าตัว 1.6 มีจุดสังเกตคือ ไฟหน้าจะมีดวงเดียว แต่ ตัว 1.8 ไฟหน้าจะมีสองดวงในโคมเดียวกัน
    หรือดูง่าย ๆ จะสังเกตว่าไฟหน้า ตัว 1.6 จะเล็กกว่าตัว 1.8 คับ
    แล้วก็อีกอย่างคือกันชน หน้า-หลัง ตัว 1.6 จะ เล็กกว่า 1.8 คับ

11. him1

him1 Guest

0
    0
    0
    ยินดีต้อนรับครับไม่มีพิธีรีตองอะไรครับสบายๆ มีค่าใช้จ่ายก็ค่าสติกเกอร์คลับครับหรือไม่ติดก็ได้ครับแต่ต้อง 3 สัปดาห์ขึ้นไปครับเท่าไหร่ต้องถามน้าเจเอานะครับ

12. Kaikook007

616
    4
    18
    อยากไปด้วยครับ

13. oishiman

oishiman New Member Member

542
    2
    0
    มีคนต้อนรับเยอะแหะกาทู้เนี้ย หุหุ ยินดีต้อนรับครับ

14. zerogiggs

zerogiggs Guest

0
    0
    0
    คร้าบ

เห็นด้วยคับ
    คลับนี้คนดีเยอะจิงๆ ผมก้อได้ความรู้จากที่นี่นะคับ
    ถึงได้ใช้เจ้าหน้าแหลมอย่างสบายใจ.....มาสมทบคับ
    ของเค้าดีจิง........................................................

15. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    เจอกัน ๆ นะ

16. ZOOKZONE

ZOOKZONE New Member Member

192
    3
    0
    น้องๆ หายไปไหนแล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้