อยากจะลง D15B ครับ ขอความเห็นแล้วก็ข้อมูลหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย RedEG, 21 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RedEG

RedEG New Member Member

10
    0
    0
    อยากจะลง D15B M/Tครับเดิมเป็น D15 ตัว VTEC-E A/T มีงบ 35000 นี่ทำได้แค่ไหนครับ
    จะจบมั๊ยครับ ใช้เวลาประมาณกี่วัน แล้วมีที่ไหนแนะนำมั่งครับอยู่แถวพุทธมณฑลสาย 2 นะครับ
    ใจอยากเปลี่ยนหม้อลม+ตัวปรับแรงดันด้วยจะพอมั๊ยครับด้วยงบเท่านี้??

2. ไม่ต้องถึงขั้นวางใหม่หรอกครับ เสียค่ายกเครื่องค่าวายริ่งสายไฟใหม่เปล่าๆ
    ชนเกียร์ธรรมดา เปลี่ยนกล่องน่าจะง่ายกว่านะครับ
    งบที่เหลือหาคลัชดีๆ แต่งฝาหน่อย ทำรอม ก็น่าจะโอเคแล้วนา
    แต่ถ้าอยากได้ ฝาสูบเทค(ไม่มีE) ก็เปลี่ยนฝาสูบก็ได้แต่ต้องเสียค่าปะเก็นหน่อย

หม้อลมเบรกชั้นครึ่ง กับกระจายแรงดัน เรื่องเล็กครับ รวมค่าของค่าแรงไม่น่าเกินสามพัน(อย่างแพง)

3. RedEG

10
    0
    0
    ขอบคุณครับ แล้วถ้าเปลี่ยนฝาสูบนี่มันจะได้แรงม้าเพิ่มมั๊ยครับ เพราะเห็นว่าม้ามันต่างกันตั้ง 33 ตัว

4. RedEG

10
    0
    0
    ไม่มีใครมาตอบเลยอ่ะ ขุดๆๆๆๆๆ มาตอบกันหน่อยเร้ว

5. คิดว่าตัวเทคEน่าจะต่างกันตรงที่ฝาสูบ กับกล่องecuนั่นหล่ะคับที่เค้าออกแบบมาให้เน้นประหยัด
    ถ้าเอาฝาดำมาประกอบ กะทำรอมใหม่น่าจะดีขึ้นนะครับ ......ยังไงรอความเห็นผู้รู้คนอื่นก่อนละกันคับ

อิๆๆ เห็นช่วงนี้มีคนลงขายชุดเทอร์โบกะเครื่องd น่าสนน่าสน (ถ้าไม่โลภบูสต์เยอะนะ)

6. Ole'

Ole' Active Member Member

266
    33
    28
    แนะนำถ้าจะประกบฝาให้ทำบ่าวาวล์เป็น Stand less ไปเลยเผื่อคบกับ LPG บ่าวาวล์ได้ไม่สึก ประหยัดแถมทน ถ้าตังเหลือฝังพุกเหล็กที่เสื้อสูบป้องกันน๊อตฝาสูบรูด จะได้ไม่เสีย 2 ต่อ เพราะ Honda เกลียวเสื้อสูบเป็นมีเนียมรูดง่ายมาก

7. RedEG

10
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้