สาแหรกยาว 9 " ขึ้นไปมีขายใหมครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย nnk, 22 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nnk

nnk New Member Member

46
    1
    0
    ไทเกอร์ ขับ 2 จะโหลดเพิ่ม สาแหรกของเดิม 8" เกลียวน๊อต ไม่พอครับ ต้องใช้สาแหรกยาว 9" ขึ้นไป สาแหรกขนาด 9 " นี้มีขายใหมครับและราคา เท่าไร และหาร้านที่นำมาขายยากหรือเปล่าครับ ผมโหลดเองครับ ที่บ้านผมมีเครื่องมือเอง

2. มีครับ มีขายกันถึง 10 นิ้วเลย

3. ดัดดแหนบเอาดีกว่าไม้ เพราะสาแหรกยาวๆของคุณ อาจพารถคุณไปค้างติดอยู่กันเนินอะไร ที่สาเเหรกพาไปเกี่ยวได้นะครับ

4. โต๋เต๋

โต๋เต๋ New Member Member

590
    7
    0
    เห็นด้วยกับพี่เอ๋อย่างแรงดัดแหนบดีกว่าคับ

5. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ยาวมากๆๆๆ 9นิ้ว ดัดแหนบดีกว่ามั้งครับ

6. ยาวมากระวังค้างนะคร๊าบ อิอิ

7. nnk

nnk New Member Member

46
    1
    0
    คือ ตอนนี้ ผมคัดแหนบมาแล้ว 4" ครับ และรองก้อนเหล็ก 1.5" โดยสาแรกปัจจุบันยาว 8 " เกลียวจะโผล่จากหัวน็อตมาประมาณ 0.5 เซน ทีนี้อยากจะโหลดเพิ่มเพราะได้ก้อนโหลด 2.5 มาใหม่ ลองเอาก้อนโหลดมาทาบวัดกับของเก่า ถ้าจะให้เกลียวโผล่ จะต้องเพิ่ม สาแหรกยาวกว่าเก่า น่าจะ 9"
    ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านมากนะครับที่เป็นห่วงด้วยความหวังดี ตัวผมก็ไม่ได้ทันคิดถึงอันตรายที่จะเกิดขึ้นมา เอาเป็นว่า ผมไปดัดแหนบเพิ่มดีกว่าครับ ดูแล้วปลอดภัยดี

8. อ้อ ใส่กล่องแค่2.5 งั้นสบายครับ ใส่เลย ไม่มีปัญหา เพราะดัดมาแล้ว มันอยู่สูงแล้วแหละครับ

9. ผมรองกล่องมา3นิ้วคับ..ยังเสียวๆอยู่อ่ะคับ หุหุ

10. อย่าเกิน2นิ้วครึ่งเป็นพอครับ มากกว่านั้น แหนบมันจะห้อยติดโน่นติดนี่ได้ง่ายๆครับ

11. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    เกือบลากพื้นเลยมั้งนั่น

12. ของตะเองง่ะ สูงมากเลยนะนั่น 555+ :p

13. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    โหลดแบบผมดีกว่า...ยังไง??ก็ไม่ติดแน่นอน..ฮิฮิ....

14. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    ติดหลังคาตอนเข้าห้างอ่ะดิ.................55555555555+

15. โต๋เต๋

โต๋เต๋ New Member Member

590
    7
    0
    ช่ายยยยยยยยยย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้