เพิ่ม TV เข้ามาในระบบ ต้องต่อยังไงครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย T_4wd, 5 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    ถ้าต้องการเพิ่มทีวีเข้ามาในระบบเครื่องเสียงเดิมที่ติดอยู่ที่รถต้องทำไงครับ
    ของเดิมมี P5750 +Amp2ตัว+ลำโพงหน้า-หลัง+ตู้ซับ

แล้วต้องการที่จะติด ฟรอนท์ ที่เป็น TV 1 DIN ของM&P รุ่น DVD777 เป็น
    pop up ไฟฟ้า เล่นได้ทุกแผ่น มีจูนเนอร์แยก จะต้องต่อยังไงครับ ถ้าจะเอาวิทยุ
    เดิมออกกลัวเสียงจะไม่ดี แถมยังมีปัญหากับครอสตัดซับของวิทยุอีก ถ้าเอาP5750
    ออกจะไม่มีครอสมาตัดซับอ่ะ ก็เลยว่าจะต่อM&Pเพิ่มเข้าไปอีกหนึ่งตัว อธิบายยากจัง

เอาเป็นว่าต้องการแค่ให้ M&P ดูหนัง VCD ,DVD กับดูTV ส่วนวิทยุกับแผ่น
    CD MP3 จะใช้ P5750 เล่นอ่ะ เพราะเสียงน่าจะดีกว่ามันจะต้องต่อยังไงครับ
    เห็นว่าต้องต่อเข้ากับ AUX มันคืออะไร ต่อยังไงอ่ะ งง:confused:

หรือ เอาP5750 ออก แล้วใช้ M&P ตัวเดียวแล้วหา คอสโอเวอร์มาตัดซับแทน เสียง
    มันดีไหมครับไอ้ตัวเนี่ยอ่ะ

2. A 110

A 110 New Member Member

14
    0
    1
    1.ใส่ปรีแอมป์เพิ่ม..ไว้select สัญญาณ input 2ชุด ต่อสัญญาณจาก 5750 กับ M&P เข้าที่ปรี ทั้ง 2 ตัว แล้วกดเลือกเอาว่าจะใช้ตัวไหน
    2.ซื้อสายต่อ AUX ของ PIONEER CD-RB 20 ต่อเข้ากับ 5750 หัวต่อจะเหมือนกับกัยสายที่ไว้ต่อกับตู้ CD ปลายอีกด้านจะเป็นหัวต่อ RCA ต่อสายสัญญาณ M&P เข้ากับสายเส้นนี้ แล้วก็เลือก AUX ที่ 5750 เวลาจะดูหนัง

3. T_4wd

490
    13
    18

ถ้าเลือกแบบที่สอง

สายที่ว่าหาซื้อได้ที่ไหนอ่ะ แพงม่ะครับ แล้วเวลาจะดูหนังก็กด AUX ที่วิทยุแล้วเปิดM&P
    เสียงของทีวีก็จะผ่านที่ตัววิทยุใช่ป่ะครับ จะปรับแต่งเสียงก็ปรับได้ที่ตัววิทยุเลยใช่ป่าวครับ
    เห็นที่ตัว M&P ก็มี AUX ให้เลือกด้วยเหมือนกันอ่ะ

4. A 110

A 110 New Member Member

14
    0
    1
    น่าจะเส้นละประมาณ 2000 กว่า ผมเคยซื้อแต่ของ ALPINE 500 กว่าบาท ที่ Audioxtreme น่าจะมีนะ
    ต่อแบบนี้ใช้ภาคปรีของ 5750 ปรับแต่งเสียงได้ปกติ เอา M&P ต่อเข้า pioneer น่าจะดีกว่า ได้ใช้ Cross ที่ตัว 5750 ได้ด้วย

5. T_4wd

490
    13
    18
    แล้วถ้าผมใช้ M&P DVD 777 ตัวเดียวแทน P5750 เสียงจะด้อยกว่าเยอะหรือเปล่าครับ
    วันนี้ไปดูในคู่มือติดตั้งมา ที่กล่องจูนเนอร์มันมีปรีเอาท์ 3 ชุด หน้า หลัง ซับอ่ะ แต่ไม่มีครอส
    โอเวอร์ แต่ที่บ้านมี EC 200 อยู่ก็ว่าจะเอามาใช้ตัดซับอ่ะครับ แบบนี้ดีหรือเปล่าครับ
    พอดี M&P ที่บ้านติดอยู่ในรถที่ไม่ค่อยได้ใช้อ่ะครับ เสียดายอ่ะ:p

6. `IzE

`IzE New Member Member

20
    0
    0
    เก่งจริงๆเลยน่ะท่านๆ อิอิ

7. Hmoty

Hmoty New Member Member

417
    28
    0
    พี่คับ EC 200 ขายปะคับ อยากได้ ถ้าขายช่วยโทรมาหน่อยนะคับ 0861110013 หมู คับ

8. Saimon

Saimon New Member Member

56
    2
    0
    ผมว่าทำแบบวิธีที่ 2 น่าจะดีที่สุด เพราะระบบเสียงของวิทยุ น่าจะสู่ P5750 ไม่ได้ ด้วยประการทั้งปวง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้