กับจากเชียงใหม่ครั้งนี้ ว่าจะจัด Rally ES ซะหน่อย กรุงเทพ - ระยอง

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย เอ๋รังสิต, 2 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เอ๋รังสิต

เอ๋รังสิต New Member Member

222
    10
    0
    ถ้า Trip กรุงเทพฯ - เชียงใหม่ ลุล่วงไปด้วยดี ไม่มีอุปสรรคอาราย
    Trip ต่อไปว่าจาจัด Rally ES กรุงเทพฯ - ระยองซะหน่อย
    ปรึกษาพี่ป๋องเบื้องต้นแล้ว ทำ Rally แบบหา RC ด้วย
    เพื่อนๆ ว่าดีมั้ย / ม่อน :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 มีนาคม 2008
  2. jewel~

jewel~ New Member Lady Member

58
    14
    0
    .

โห ๆๆๆๆๆ พี่ม่อนทำงี๊ได้งายอ่ะ ..

ทีตอนรถยังอยู่ม่ายมีจัดกิจกรรมกันเรย ..

รถม่ายอยู่แล้วหล่ะจัดจังงงงง เลยน๊า .. :cry::cry:

3. civicy_art

civicy_art New Member Member

356
    23
    0
    พี่ม่อน เอา Rally กทม - เชียงใหม่เลยดิคับ

หุหุ ทดลองไปก่อน อิอิ

4. เอ๋รังสิต

222
    10
    0

โอย........ ไม่หรอก น้องพลอยเอารถไรมาก็ได้ ยกให้คนนึง ไปสนุกๆ กาน :)
    แต่ได้ข่าวว่า แฟนก็ใช้ ES อยู่ม่ะใช่หรอ

5. เอ๋รังสิต

222
    10
    0
    ขออย่างเดียวอย่าเอาสิบล้อมานะ กลัววววววววว

ซะงั้น

6. MeAnInG

MeAnInG New Member Member

125
    21
    0
    ดี rally กทม-เกาะเสม็ดก็ดีนะเปลี่ยนบรรยากาศกินอาหารและไปเล่นน้ำทะเลด้วยสักสองวันหนึ่งคืนก็ได้เสา-อาทิต

7. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    ถ้าจัดแบบแรลลี่ ถ้าทำกันเองจะไม่ไหวม้าง ใครจะคอยดูแลเกมส์ เจ้าหน้าที่ประจำจุด RC
    ไม่ได้ขัดกิจกรรมนะครับ เพราะผมเคยคิดเล่นๆจะทำกิจกรรมแรลลี่ประมาณนี้ แต่คิดแล้วไม่ไหว

แนะนำไปเป็นแบบ trip เชียงใหม่ ชวนกันไปเยอะๆก็หนุกหนานแล้วครับ

8. THE BOY

THE BOY New Member Member

354
    38
    0
    มันเอาจิงวุ้ย.......

9. superfiat

superfiat New Member Member

159
    13
    0
    เห็นด้วยกับปลานะ....ต้องใช้กำลังคนไม่น้อยเลย

จากประสบการณ์ที่เคยร่วมทีมด้านนี้มา 2 ปี ทั้งแบบท่องเที่ยว และ สนาม(เบียร์สิงห์)

ต้องมีความพร้อมมากๆ เลยครับ

10. jed-civic es

jed-civic es New Member Member

350
    33
    0
    ...

เห็นด้วยครับ มันเป็นเรื่องใหญ่นะครับ..ต้องเตรียมหลายอย่าง....คิดดูดีๆ แค่ไปเชียงใหม่อะเอาให้ผ่านไปก่อน อย่างอื่นเดี๋ยวมันตามมาเอง.......:)

11. ahingrace

ahingrace New Member Member

467
    54
    0
    ถูกต้องน่ะคร๊าบ...มันเหนื่อยไม่ใช่เล่นเลย:sad:

12. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ท่ า ท า งจ ะ ส นุ ก ท ริ บ นี้

13. Shoke

Shoke Member Member

245
    20
    18
    แอบมาดู

14. เอ๋รังสิต

222
    10
    0
    อืม ถ้าทำคงต้องใช้ทีมงานมาก จริงอยู่ ช่ายๆ คงเหนื่อยน่าดู
    1. และถ้า..... ว่าจ้างบริษัทฯ อื่นมาทำล่ะ คชจ. แพงม่ะ ใครรู้บ้าง ทำแล้วคุ้มกว่าทำเองไหม
    2. และเพื่อนๆ คิดว่าผมติ๊งต๊องม่ะ ว่าจะทำไปเพื่ออะไร วิจารย์ได้ครับ น้อมรับ ไม่โกรธไรหรอก เพื่อนกาน
    เพียงอยากรู้เฉยๆ คิดอย่างไรกาน วัตถุประสงค์แค่ อยากให้ Club เรามีกิจกรรมทำบ้างอ่ะ ...../ ม่อน

15. dewgiovany

dewgiovany New Member Member

73
    3
    0
    สงสัยถ้าจัดได้จาอดไปแน่ๆเรย....อยากไปง่ะ

16. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    ม่อน คิดเรื่องทริปเชียงใหม่ให้เรียบร้อยก่อนดีไหม ตามแบบที่อ้ายเจตมันว่า ส่วนเรื่องจัด Rally อาจจะไม่พร้อมตามที่เพ่ปลา ป๋าตุ๋ย และพี่หนึ่งแกว่า ไว้ทริปหน้าค่อยจัดไปทะเลแบบว่ามีชายหาดส่วนตัว เอา ES สวยๆไปจอด (แค่คิดนะ) อิ อิ

17. pom_es04

pom_es04 New Member Member

237
    45
    0
    คง จะ เหนื่อย น่า ดู

18. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    ถ้าจ้างคนเข้ามาทำ อย่างน้อยต้องมี 2 หมื่นขึ้นแน่ๆ

19. voiceman

voiceman New Member Member

297
    30
    0
    ถ้ามาได้จริงๆ ES Rayong Club ยินดีต้อนรับครับ

เผื่อจะได้จัดมีตติ้งร่วมกัน ดีๆ

20. >>SP<<

>>SP<< New Member Member

151
    5
    0
    ถ้าช่วยๆๆกันทุกคนหน้าจะไปได้ด้วยดีนะ เราลองมานั่งคุยกันเรื่องนี้ก่อนดีก่าไหมถ้าไม่ได้ก้อไม่เห็นจะเป้งไรเลยและอีกอย่างพวกเราจะได้ทำอะไรร่วมกันแบบรวมใจกันเป็นหนึ่งเดียวจงเจริญ55555++ ดูๆๆไปก่อนวะม่อนไม่ต้องรีบหรอกว่างๆๆนั่งคุยกัน ES จงเจริญ 555

21. Pug_Saba A da

Pug_Saba A da New Member VIP

285
    14
    0
    อยากไปด้วยง่ะ

22. civicy_art

civicy_art New Member Member

356
    23
    0
    ซึ้งมากๆเลยคับ พี่อรรถรถ หุหุ :D

23. กะตั่ย

กะตั่ย New Member Lady Member

199
    25
    0
    น้องม่อนเรา ช่างขยัน เจง ๆ นะ จร๊ะ

24. เอ๋รังสิต

222
    10
    0
    ไม่ช่ายดอก อยากให้เพื่อนมีความสุข 555+

25. เอ๋รังสิต

222
    10
    0
    อิอิ ก็อยากให้พี่ต่ายไปกะพวกผมบ้างอ่ะดิ เราม่ะเคยไปเที่ยวด้วยกานเลยน้าเจ้....

แพงโครตเลยพี่ปลา เปลี่ยนแผนก่อนดีกว่า กลับจากเชียงใหม่ค่อยมาคิดอีกที

26. jed-civic es

jed-civic es New Member Member

350
    33
    0
    เดี๋ยวค่อยว่ากัน...ตกไปก่อน....

27. duke_es

duke_es New Member Member

162
    22
    0
    1.ถ้า Trip กรุงเทพฯ - เชียงใหม่ ลุล่วงไปด้วยดี ไม่มีอุปสรรคอารายTrip ต่อไปว่าจาจัด Rally ES กรุงเทพฯ - ระยองซะหน่อย
    ปรึกษาพี่ป๋องเบื้องต้นแล้ว ทำ Rally แบบหา RC ด้วย
    เพื่อนๆ ว่าดีมั้ย / ม่อน
    ตอบ ดีครับ แต่ถ้าจัดเดือนต่อไป ก็บอกล้วงหน้าก่อนละกันพี่

2. และถ้า..... ว่าจ้างบริษัทฯ อื่นมาทำล่ะ คชจ. แพงม่ะ ใครรู้บ้าง
    ตอบ แพงครับ พี่ลองคิดง่ายๆ นะ มันมีหลายค่าใช้จ่ายหลายอย่างมากๆ เพราะอย่างแรกพี่ต้องจ้างบริษัทที่รับจัด
    Events ขึ้นมา ซึ่งบริษัทที่ดีๆ จัดดี จัดสนุก ก็มักจะมีค่าใช้จ่ายค่อนข้างสูง ผมลองสรุปค่าใช้จ่ายคร่าวๆดังนี้นะพี่
    1.ค่า Organizer
    2.ค่า Creation
    3.ค่า ตกแต่งสถานที่ ตามจุดต่างๆ
    4.ค่า รางวัล
    5.ค่า อุปกรณ์
    เครื่องเสียง
    อุปกรณ์ขยายเสียง
    ขนส่ง
    6.ค่า บุคลากร
    7.ค่า สถานที่
    และอีกหลายค่ามากมาย
    ซึ่งต้องให้เวลาทางบริษัทวางแผนล่วงหน้าอย่างน้อย 1 เดือนเพื่อเตรียมการจัดทํา และต้องมีวัตถุประสงค์ Concept ของงานที่แน่นอน

3.ทำแล้วคุ้มกว่าทำเองไหม
    ตอบ ทําแล้วคุ้มในความหมายตรงนี้คือ ถ้าถึงขั้นว่าจ้างบริษัทมา Organizer งานนี้เลย ก็ต้องดี และสนุกอยู่แล้วครับ (แต่บริษัทที่จัดแล้วไม่สนุกก็มีนะ) ถ้ามี 20 - 30 คันคงไม่คุ้มกับค่าใช้จ่ายแน่นอน
    เพราะเราจะต้องทราบจํานวนคนที่แน่นอนร่วมกิจกรรมกันก่อน ถ้ามีคนร่วมกิจกรรมประมาณ 20 - 30 คันก็ทําเองคุ้มกว่าครับ แต่ก็ต้องใช้คนจํานวนมากเพื่อคุมงานนี้ทั้งหมด + - กันแล้ว
    คนที่ไปทําหน้าที่คุมงาน ก็ไม่มีศิษย์จะเล่น ก็น่าจะเหลือประมาณ 10 กว่าคัน แต่ถ้างานนี้ไปร่วมกันประมาณ 80 - 100 คัน อันนี้น่าจะคุ้มครับกับการที่ลงทุนจ้าง คนจัดงานขึ้นมา ครับ

4. และเพื่อนๆ คิดว่าผมติ๊งต๊องม่ะ ว่าจะทำไปเพื่ออะไร วิจารย์ได้ครับ น้อมรับ ไม่โกรธไรหรอก เพื่อนกาน
    เพียงอยากรู้เฉยๆ คิดอย่างไรกาน วัตถุประสงค์แค่ อยากให้ Club เรามีกิจกรรมทำบ้างอ่ะ
    ตอบ ไม่ติ๊งต๊องหรอกครับ เพราะเข้าใจจุดประสงค์พี่ ว่าอยากทําเพื่อเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ เพื่อคลับแค่พี่จัดทริปรวมตัวกันไปเชียงใหม่ได้เกือบ 20 กว่าคันก็สนุกแล้วครับ ลองดูกระแสเชียงใหม่ก่อนก็ได้พี่
    แต่ถ้าอยากจะจัด Rally แบบนี้ถามว่าจัดแล้วดีใหม ผมตอบได้เต็มปากว่า ดีพี่ สนุกแน่นอน ถ้าวางแผนกันดีๆ และมีคนร่วมกิจกรรมกันเยอะ แต่ถ้ามันไม่คุ้มก็พักกันไว้ก่อนก็ได้พี่
    ลองไปกรุงเทพ ระยอง แล้วพวกเราไป เที่ยวกันแถวนั้น เตะบอลริมชายหาด กินเหล้า สังสรรค แค่นี้ผมก็ถือว่า ok แล้วพี่ ผมว่าดีแล้วที่พี่เสนออะไรมาอย่างนี้ จะได้มาช่วยกันคิดช่วยกันทํา
    อันใหนทําได้ก็ทํา อันใหนยังไม่ได้ก็พักไว้ก่อน แล้วเจอกันทริปเชียงใหม่คับพี่ม่อน

28. obb_es

obb_es New Member Member

97
    9
    0
    มาแอบดูอีกแล้ว จัดเที่ยวทีไร ต้องแอบมาดู:D

29. เอ๋รังสิต

222
    10
    0

เฮียไม่ไปเที่ยวด้วยกานหรอ งานยุ่งอ่ะดิ :)
    แก๊งค์เตะบอลไม่มีใครรับปากว่าจะไป 100 % เลย มีแต่ดูก่อน, ค่อยบอกอีกที น้อยจายจาง
    เดี๋ยวก็เบี้ยวแอบหายไปซะเลย ขายรถทิ้งแม่งเลย แอบไปอยู่กับ FD ดีมั้ยนี่ (แต่ก็รัก ES มากก่านะ อิอิ:D)
    เตรียมงานไว้เป็นเดือน เซ็งเป็ด
    บอกตรงๆ นะว่าน้อยใจมาก 2 กลุ่มไม่เค้ย ไม่เคย ได้ไปไหนด้วยกานเลย
    มาแบบครบๆ เฉพาะวัน Meeting เท่านั้น ขนาดไปเตะบอลเรายังไปแจมด้วยเลย
    ขอบ่นซ่ะหน่อย งิงิงิ :cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry:

30. jed-civic es

350
    33
    0
    จัดไประยองทริปเดียวไปเลย...จบ ไปกันทั้งคลับ..............:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้