R11สตาร์ทรถแล้วมีเสียงดังเอี๊ยดๆๆๆอ่ะคับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย p'Error, 22 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. p'Error

p'Error New Member Member

237
    3
    0
    ตอนเช้าสตาร์ทแร้วมีเสียงดังสักครู่แร้วหายไปบางทีเปิดแอร์ก็ดังขึ้นมาอีก
    แต่ขับๆๆๆแร้วสตาร์ทใหม่ไม่มีเสียงน่ะแต่ถ้าวิ่งๆๆแร้วจอดนานๆก็มีเสียงอีก
    เป็นที่อะไรหลอคับ

2. tamzii

tamzii New Member Member

43
    1
    0
    R11 ของเราก็เสียงดังตอนสตาร์ทแล้วเปิดแอร์ตอนเช้าค่ะ
    ตอนนี้แก้ไขโดยการยังไม่เปิดแอร์ตอนเพิ่งสตาร์ทใหม่ๆ
    วิ่งไปได้สักพักแล้วค่อยเปิด

เสียงดังได้ยินชัดเจนเพราะในหมู่บ้านจะเงียบ
    อายชาวบ้าน อิอิ

อาการนี้เดาว่าคอมแอร์เริ่มมีปัญหาใช่ไหมคะ

3. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ดัง เอี๊ยด ๆ อิ๊ด ๆ ผมว่าที่สายพานครับ

4. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    วอร์มเครื่องก่อนออกจากบ้าน ให้เข็มที่วัดความร้อนขึ้นมาที่ ตัว C แล้วค่อยเปิดแอร์ขับรถออกจากบ้านครับ

5. Crybaby

Crybaby New Member Member

113
    0
    0
    สายพานแอร์ หรือเปล่า ม่ะแน่ใจ รอเซียนๆ ชี้แนะจะดีกว่า

6. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    เสียงหนูตกใจออกตัวล้อฟรีอยู่ใต้รถป่าว.........
    ขำ ๆ คับ ตามข้างบนเลย......:D:D:D

7. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    น่าจะสายพานนะคับ ตึงไป หย่อนไป ก็ดังได้

8. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    เปลี่ยนสายพาน

9. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    เป็นตลอดหรือเป็นเฉพาะตอนเปิดแอร์หล่ะ ถ้าปิดแอร์แล้วเงียบก้อแสดงว่าเป็นที่คอมแอร์ละ

10. Poowadol

Poowadol Guest

0
    0
    0
    สายพานครับ ไปให้อู่ปรับดูอาจไม่ต้องเปลี่ยนก็ได้
    แต่สายพานของรถพวกรามันอยู่ตรงที่เข้าได้ยาก ทำเองคงจะลำบาก

11. p'Error

p'Error New Member Member

237
    3
    0
    เรียบร้อยแร้วคับ ได้พี่ๆปรับให้ตึง ก่ะพี่กิ๊ฟฉีดโซแน๊คไปที่งานมอเตอร์โชว์เรียบร้อย
    ขอบคุณมากๆคับ

12. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    จบไปอีกคัน

13. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    มีเซอร์วิสกันด้วยหรอ รู้งี้ฝากทำให้คันด้วยดิ

14. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    เค้าเปิดอู่ทำกันตอนจะกลับบ้านน่ะ
    เริ่มที่รถน้องส้ม น้องป๊อบ ส่วนเทพโป๊บสายหม้อน้ำหลวม ได้เสี่ยโอ ไปช่วยทำ บรรยากาศเป็นกันเองมาก
    คลับเราก็น่ารักอย่างนี้ล่ะ เครื่องมือ โซเน็ค เคเบิ้ลไทด์ ไม่รู้มันโผล่มาจากไหน หันไปคุ้ยถุงขนมแป๊บเดียว เปิดอู่กันซะล่ะ :p

15. tolstoy

tolstoy New Member Member

14
    0
    0
    กระผมว่า เสียงสายพานครับ เป็นปกตินะถ้าจอดไว้ในที่อุณหภูมิต่ำ ๆ
    ปกติรถถ้าจอดไว้นาน ๆ จะเกิดเสียงครับแต่เมื่อวอร์มเครื่องหรือขับไปซักพักก็จะหาย (กรณีสายพานไม่ได้เสื่อมสภาพนะครับ)
    รถผมจอดไว้ลานจอดใต้ดินวันเดียวก็เป็น แต่จอดกลางแจ้งกลับไม่ดังอันนี้ไม่รู้ว่าเกี่ยวรึเปล่า

16. TheCrow

TheCrow New Member Member

177
    1
    0
    ของผมดังแคร้กๆๆๆ ตอนสตาร์ทเวลาจอดไว้นานๆ

17. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0
    ของผมสตาร์ตไม่ติด ไม่ได้ยินเสียงไรเลย

18. Crybaby

Crybaby New Member Member

113
    0
    0
    ของพี่บุ๊คอ่ะหนีแฟนเที่ยวบ่อย แฟนเลยแอบถอดหัวเทียนหรือเปล่า :D

19. BLACK_IMPUL

BLACK_IMPUL New Member Member

385
    1
    0
    ต่อ ขั้วแบต ก่อนดิ พี่ ค่าไฟก็ไปจ่ายการไฟฟ้า เค้าซะที จะได้ ไม่ต้องเอา แบต รถไปเสียบไฟบ้าน แหมๆ

20. presea _r11

presea _r11 Member Member

74
    0
    6
    น่าจะเป็นสายพานนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้