อยากจะบูรณะ B11 ครับช่วยแนะนำด้วย

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย B11 เก่าๆ, 18 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ต้องร้านทำตามรายการดังนี้ครับ ถ้ามีราคาด้วยจะขอบคุณมากๆ
    จะได้รู้ว่าความทำอะไรก่อน

1. ตัดเปลี่ยนหลังคา สิวขึ้น 4 เม็ดแล้ว
    2. ช่วงล่างทั้งหมด ไม่รู้มีอะไรบ้าง
    3. หุ้มเบาะ
    4. พวกยางขอบประตูครับ
    5. เบรค ตอนนี้น้ำมันเบรคหมดเร็วมากๆ ต้องเช็คทุกอาทิตย์เลยครับ

ส่วนเครื่องยังวิ่งได้อยู่ แอร์ยังเย็นครับ

ร้านพี่ติ่ง ตรงซอยวัดบัวขวัญทำได้ทั้งหมดมั๊ยครับ พอดีอยู่ใกล้บ้านมากๆ

ขอบคุณครับ / ก้อง

1. nongsam

nongsam Active Member Member

690
    161
    43
    พี่ตริ่งค้าบบ มีหนุ่มๆมาหา

2. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ข้อ3นี่ถ้าใจรักreacing หาเบาะRecaro หัวตาข่าย หมอนตัน หรือพวกเบาะรถสปร์ตมาใส่แทนก็ดีครับ อาจต้องเพิ่มงบอีกนิสนึง แหล่มมากมาย

3. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    เรื่องเบรคลองเช็คที่ปั๊มเบรคดูคับ

อาจจะสึกกกกกกกกกก(ม่ายกี่ร้อยอ่ะค๊าบบ)

4. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    1. หลังคาเรื่องใหญ่ครับ ถ้าทำก็เจาะ sunloop ไปเลย ในคลับ b11 มีทำกันหลายคันอยู่

2.ช่วงล่างค่อยๆ ไล่ไปครับ ว่าอะไรบ้าง
    3.เบาะถ้าให้ดี จัดเบาะรถสปอรต์ หรือ พวก recaro หมอนตันหรือหัวตาข่ายไป
    4.เบรค ลองให้ช่างเช็คดูว่าเป็นที่อะไร แล้วค่อยไล่เปลี่ยน ประมาณ
    นี้อะครับ

5. มาดันครับ ต้องการความช่วยเหลือเพราะไม่ค่อยรู้เรื่องร้านซ่อมเลยครับ

ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

6. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    1. หลังครครับ ถ้าจะหาบานใหม่สภาพดีมาใส่คงยากหน่อย ด้วยอายุของรถแล้ว
    เอาบานเดิมมาขัด ทำสีใหม่ หรือจัด roof ไปเลยก็แหล่มครับ ไหนๆทำแล้ว
    2. ช่วงล่างก็คงเป็นพวกลูกยาง บูชต่างๆอ่ะครับ น่าจะเสื่อมแล้ว ราคารวมๆกันก็ราวๆ 3000 - 4000
    3. เห็นมีเบาะ 200 ทำรางแล้วมาขายอยู่แหน่ะครับ
    4. ยางขอบประตูเส้นละ 200 - 300 บาทครับ 4 เส้นก็พันนิดๆ
    5. อันนี้ควรรีบดูเลยครับ จะให้ดีเปลี่ยนหม้อลมไปเลยครับ พันฟ่าบาท

ค่อยๆทำไปครับ อยากให้ทำเบรคก่อนเลยอย่างแรก เสียววุ้ย

7. e.ford

e.ford New Member Member

9
    0
    0
    ของผมผุทั้งคันเลย แถมยังหาอู่ไม่ได้เลยด้วย เครื่องก็เจ็ง เอ้อออออ

8. เรื่องเบรคนี่เข้าร้านซ่อมเบรคทั่วไปได้เลยใช้มั๊ยครับ

คิดว่าจะทำเบรคกับช่วงล่างก่อนนะครับ
    เรื่องเบรคนี่สามารถเข้าร้านซ่อมเบรคทั่วๆ ไปได้เลยใช่มั๊ยครับ
    หมายความว่าถ้าเปลี่ยนหม้อลมเบรค + ปัมม์สึก ค่าใช้จ่ายก็น่าจะประมาณ 2,000 บาท
    ยังรอคำแนะนำจากท่านอื่นๆ อยู่นะครับ

ขอบคุณครับ / ก้อง

9. อาตร์

อาตร์ New Member Member

163
    6
    0
    เปนกำลังใจให้ทุกท่านนะคับ ถ้าทำเสร็จก็ใช้ได้ไปอีกนานคับ ถูกกว่าซื้อใหม่แน่นอน ฟันธง 555

10. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    แอบมา

SR-FA-DAM ถูกใจสิ่งนี้
  11. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    ดักซุ้มมาดูด้วยคน

12. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83

ตอบได้ดี....ว่าแต่ซ่อมแล้วเปงไงมาเล่าให้ฟังกันมั่งนะ :D:D:D

SR-FA-DAM ถูกใจสิ่งนี้
  13. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0

ที่เอ่ยมา ทำได้ ข้อ 2-4-5 ครับ :D:D:D:D

14. TopB12

TopB12 New Member Member

155
    89
    0
    เบาะผมหุ้มมา3800อ่ะ ไม่รู้ถูกหรือแพง ร้านทำสีเค้าแนะนำมา เลยไม่ได้ไปหาร้านอื่นเลย

15. rose.track

rose.track New Member Member

263
    54
    0
    เสร็จไวๆนะครับ เอาใจช่วยครับ

16. bobbywer

bobbywer New Member Member

407
    52
    0
    ผมขึ้น 2 เม็ดแล้วบนหัว ช่วงล่างหน้าก็ ขลุกขลัก อยู่ ต้องรอก่อน
    ยังไม่มีงบ อิอิ ต้องรอๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้