ไฟเอ็นจิ้นขึ้นรถstart ไม่ติดเกิดจากอะไรคับ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย baby_blink, 21 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. baby_blink

baby_blink New Member Member

13
    0
    0
    อาการคับ ไฟเอ็นจิ้นขึ้นรถ start ไม่ติดคับ เครื่อง D15B ต้องถอด batt แปป1ถึงจะ start ติดอะคับ ช่วยทีมันเป็นไรไม่รู้:cry:

2. focals

focals New Member Member

157
    2
    0
    งานเข้าครับ ให้ช่างเช็คโค้ดครับ ว่าเครื่องยนต์มีปัญหาอะไร

3. Mr.oung

Mr.oung New Member Member

27
    3
    0
    อาการนี้ไม่เเน่ใจนะครับลองโทรปรึกษาพี่หมีดูนะครับ

4. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ผมเคยเป็นคับ เช็คดูของผมสายกราวด์ขาด ต่อซะ ติดชึ่ง

5. baby_blink

baby_blink New Member Member

13
    0
    0
    เจอแล้วกล่องฟิวส์แถวๆหน้าเครื่องไหม้ 1 ตัว @.@

6. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ดีใจด้วยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้